หัวข้อ: เล็ก ๆ เสี่ยโก้ไม่ ใหญ่ ๆ เสี่ยโก้ทำ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เล็ก ๆ เสี่ยโก้ไม่ ใหญ่ ๆ เสี่ยโก้ทำ

ทราบข่าวว่า เสี่ยโก้ แห่งก่อเกียรติกรุ๊ป จะผลักดันนักชกในสังกัดขึ้นชิงแชมป์โลก 5 รุ่น ในปีนี้

โดยเปิดหัวด้วย เทพฤทธิ์ สิงห์วังชา จะชิงแชมป์สมาคมมวยโลก (WBA) รุ่นจูเนียร์แบนตั้มเวท สมาคมมวยโลก กับ เดรียน ฟรานซิสโก เจ้าของตำแหน่งชาวชาวฟิลิปปินส์ ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2554

รายการที่ 2 กลางเดือนมิถุนายน วิษณุ ก่อเกียรติยิม รองแชมป์โลกอันดับ 1 จะชิงแชมป์รุ่นจูเนียร์ฟลายเวทเฉพาะกาลที่ว่างของสมาคมมวยโลก กับรองแชมป์โลกอันดับ 2 ชาวฟิลิปปินส์ โดยทั้ง 2 รายการนี้ใช้งบประมาณไม่มากไม่มาย ประมาณ 16 ล้านบาท

รายการต่อไป เทอดศักดิ์ ก่อเกียรติยิม แชมป์โลกเข็มขัดเงิน สภามวยโลก รุ่นซูเปอร์เฟเธอร์เวท จะขึ้นชิงแชมป์โลกอีกครั้ง เป็นครั้งที่ 3 คู่ชกอาจจะเป็น ทาคาฮิโร อาโอะ แชมป์โลกชาวญี่ปุ่น

และ สด ก่อเกียรติยิม รองอันดับ 2 องค์กรมวยโลก รุ่นจูเนียร์เฟเธอร์เวท ต้องการชกเพื่อชิงอันดับ 1 เพื่อชิงแชมป์โลกกับ วิลเฟรโด วาสเกวซ จูเนียร์ เจ้าของตำแหน่งชาวเปอร์โตริกัน ที่สหรัฐอเมริกา ภายในปีนี้เช่นเดียวกัน

ส่วนกฤตกนก ไอร์แลนด์มวยไทย นักชกสาวจากสุราษฎร์ธานี จะบินไปชิงแชมป์โลกอีกครั้งกับแชมป์อะตอมเวท สภามวยโลกหญิง (ดับเบิลยูบีซี) กับ โมโม โคเซกิ แชมป์ชาวญี่ปุ่น ที่เวทีโครักกูเอ็น ฮอลล์ โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น หลังจากที่เดินทางไปแล้วเจอคลื่นสินามิ ต้องเลื่อนออกไปเป็นประมาณเดือน พ.ค.54

ผมขอชื่นชมเสี่ยโก้ที่ให้โอกาสนักมวยครับ แต่พูดก็พูดเถอะครับ นักมวยในสังกัดของเสี่ยโก้ เป็นมวยประเภทเหล้าเก่าในขวดใหม่ ซึ่งฝีไม้ลายมือก็เป็นที่ทราบกันดีว่าไม่ค่อยพัฒนามากกว่าเดิมเท่าใดนัก

ส่วนนักมวยดาวรุ่งที่ไต่ลำดับขึ้นมาชิงแชมป์โลกนั้น ก็ไม่ทราบว่าเป็นของจริงหรือของปลอม เพราะที่ผ่านมาก็เจอแต่มวยระดับสุขภัณฑ์ทั้งนั้น ได้ชิงดีกว่าไม่ได้ชิงแน่นอนครับ ดีกว่าที่ต้องรอให้นักมวยของตนขึ้นอันดับ 1 และรอให้แชมป์โลกเทียบเชิญไปชิงแชมป์โลกเป็นไหน ๆ

ด้วยความเคารพครับ.....หากพูดกันตรง ๆ แบบไม่เกรงใจ ผมว่าเชิงมวย เทคนิค และสไตล์การชกของนักมวยของเรายังห่างชั้นจากแชมป์โลกมากครับ หลายคนบอกว่าเทรนเนอร์ต่างชาติดี แต่ของไทยก็ไม่เลวครับ เพียงแต่ว่ายังไม่ดีพอเท่านั้นเองหากคิดจะชิงแชมป์โลก.... แต่ในฐานะแฟนมวยและแฟนคลับของก่อเกียรติกรุ๊ป ผมก็ขอให้ประสบความสำเร็จครับ แม้ว่านักมวยของเราที่กล่าวมาจะลุ้นยากก็ตามที ... เล็ก ๆ เสี่ยโก้ไม่  ใหญ่ ๆ เสี่ยโก้ทำเล็ก ๆ เสี่ยโก้ไม่  ใหญ่ ๆ เสี่ยโก้ทำเล็ก ๆ เสี่ยโก้ไม่  ใหญ่ ๆ เสี่ยโก้ทำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 18-03-2011 at 22:13.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    ขอบคุรครับ อ้ายพล ข้อมูล ข่าวสาร เรื่องมวย ผมกะมักมวยคือกัน ครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ฮ่าๆๆๆ นึกว่าอิยัง ฟาวเข้ามาเบิ่ง เห็น ว่า เล็กๆ ไม่ ใหญ่ๆ ทำ อิอิ ผิดหวังนิดๆรอบนี้

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เซาชิงแชมป์สถาบันพาบ้า(PABA)หันมาชิงแชมป์สถาบันหลักดีกว่าเนาะครับอ้าย พ้อของจริงไปเลย อยากเห็นบรรยากาศยามนักชกไทยขึ้นชกแล้วรถบ่ติดอีกเนาะครับว่าแล้วกะดาย

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    แม่นความเดอะดอนว่า หันมาชิงสถาบันหลักบ้างดีกว่า อยากให้มีนักชกของจริง อย่างอ้ายระอีกหลายๆคน อยากเชียร์มวยมันส์อีกแมะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา
    ข่อยกะคนมักมวยอ้ายแต่มักมวยไทยแมะครับ มวยเสี่ยอุ๊กะมวยเสี่ยเตี้ย ศิษย์อุ๊อุบลกะมุ่งเจริญฟาร์มครบรสครบอารมย์ 555555 แฟนมวยคือกันเด้นิแต่คนละสไตล์

Tags for this Thread