หัวข้อ: อยากขอที่ให้คนรู้ใจ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ อยากขอที่ให้คนรู้ใจ...

... ผมนั่งสัมมนาเก้าอี้ข้างๆ ก็มีความเหงานั่งเป็นเพื่อน คือมีที่ว่างที่หนึ่ง
    หากมีเขาคนที่เราคิดถึงนั่งแทนที่ว่างตรงนั้นคงจะดีนะ ...

...................................................................

นี่หรือเรามีความเหงาอยู่ข้างๆ
    ไม่เคยห่างอยู่เคียงข้างยิ้มใสๆ
    เจ้าดั่งเป็นเพื่อนคู่คิดมิตรรู้ใจ
    เจ้าอยู่ใกล้รู้ไหมใจข้านี้ระทม
    ข้าไม่เคยคิดรังเกียจเจ้า
    เพียงว่าเศร้าเมื่อเจ้าใกล้ใจขื่นขม
    ขอได้ไหมพื้นที่ให้ใครพอได้ชื่นชม
    คำว่าตรมระทมเศร้าคงหายไป
    ขอร้องเหงาอย่าเหง้าเข้าใจผิด
    รู้เจ้าคือมิตรคอยชิดใกล้
    อยากมีบ้างสักคนแทนเจ้าที่เข้าใจ
    คงไม่ไหวถ้ามีเหงามาคอยเฝ้าตลอดกาล...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

... เหงาเหงาจนหนาวสั่น
    จะกี่วันที่หัวใจยังเหน็บหนาว
    จะกี่เดือนหรือกี่ปีกับเรื่องราว
    ที่คงหนาวร้าวรอนจะบอกใคร...

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/56687623/ae8666c4[/4SHARED]