หัวข้อ: ..บ้านมหาสัญจร ครั้งที่ 3 (ซาวเสียง อิอิ..)..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    โหวตตตตต ว่า "ร้านระเบียงดาว" ห้วยวังนองคับผมแบบว่ามีคาราโอเกะนำ แต่เฮาต้องนัดกันไปแต่เว็นกว่านี้อีกเพราะ เขาปิด 5 ทุ่ม ครับ อีกอย่างเฮาควรจะลงมติให้เสร็จภายในสัปดาห์นี้ เพราะจะได้รีบจองห้อง ไม่งั้นแห้วแน่ๆครับ เอาวันที่ 14 เมษาเนาะ เพราะวันที่ 13 ว่าจะไปเขื่องในกับพี่แม็กอยู่คับ เรื่องค่าอาหารบ่ห่วงดอกครับเพราะน้องหลินจะฉลองตำแหน่ง "มิสบ้านมหา" 2 ปีซ้อน และพี่แจงกะสิฉลอง ตำแหน่ง"ขวัญใจช่างภาพ" 2 ปีซ้อนคือกัน
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    น้องหลินจะฉลองตำแหน่ง "มิสบ้านมหา" 2 ปีซ้อน และพี่แจงกะสิฉลอง ตำแหน่ง"ขวัญใจช่างภาพ" 2 ปีซ้อนคือกัน [/B][/QUOTE]
    ขิ๋วเด้ไทอุบล บ่ค่อยปานได๋เลยเนาะน้องหล่อเฮา..อิอิ:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

บางลีลาบ้านมหาสัญจร 2 ที่ผ่านมา

เก็บภาพบางลีลาของสมาชิกบ้านมหาสัญจร เมื่อคราวพบกันในการสัญจร ครั้งที่ 2 ที่อุบลครับ หลังจากเสวนากันแล้วเราก็มาออกลวดลายบางลีลา ภาพอาจมืดมัวไปบ้างแต่ก็นำมาให้ชมด้วยใจครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=790HUc_MWQI

บางลีลาบ้านมหาสัญจร 2 ที่ผ่านมาบางลีลาบ้านมหาสัญจร 2 ที่ผ่านมาบางลีลาบ้านมหาสัญจร 2 ที่ผ่านมา

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อิอิ พ่อไหย่เสื้อฟ้า ร้องเพลงม่วนเนาะ น้องหลินกะฟ้อนง้าม งามม

ส่วนแม็กกี้ กำลังถ่ายทอดสดไปยังญี่ปุ่น ตำจอกออนไลน์กับมิกกาเซ่ อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    วันที่ 10 เมษายน 2554 พี่น้องจาก กทม. และอยู่ภาคกลาง สิกลับบ้านเฮา ถ้าว่าง ๆ กะไปแวะกินข้าวปุ้นบ้าน พล พระยาแล ฟังหมอลำกลอนยามกังเว็น แล้วจั่งไปต่อเด้อครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ครอบครัวยายไปนำเด้อจ้าหลิน ฟ่าวไปจองร้านและเฮาต้องฟ่าวไปหย่าวแต่หัวคำ่มันจั่งสิคุ้ม เนาะ ฝากบอกอ.หนุ่มน้อย.หาฝ้ายขาวมาผูกข้อต่อแขนเอาพี่น้องนำแหน่ และจัดงานวันเกิดให้เดอสตาร์เติมฝันปั้นดาว"หนูซิงน้อย(น้องแนน)"นำแหน่เด้อจ้า หลิน/หล่อ/ แจง/บ่าววร/แม๊กกี้/ :*- กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอเสียงคนฮักไทอุบลแหน่ :b-b:,1-hbd: ผ้อกันจ้าซุคนเด้อ จุ้บๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ดำรงคนเมืองตราด
    ไปร่วมด้วยได้ไหมครับ อยากไปเที่ยวอุบลครับ