หัวข้อ: ซ่อยข่อยแน่ ติดตั้ง Fedora บนเมนบอร์ด Intel DH61WW บ่ได้

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ

ซ่อยข่อยแน่ ติดตั้ง Fedora บนเมนบอร์ด Intel DH61WW บ่ได้

ซ่วยด้วยๆ ผมเพิ่งสิเล่น Linux สิเฮ็ด Server Internet ซื้อ PC ใหม่ Board Intel DH61WW มา เป็นบอร์ดที่มี HDD และ DVD SATA
    พอจะติดตั้ง Fedora แล้วมันบอกว่า หาไฟล์ kickstart เจอ cannot find cdrom:/ks.cfg ลองเปลี่ยนโหมด SATA ใน Bios ทั้ง AHCI ทั้ง IDE แล้วกะยังติดยุหม่องเก่า
    ต้องเปลี่ยนเครื่องเป็นรุ่นเก่ากว่านี้บ่น้อครับ ใช้ Mainboard Intel DH61WW CPU core i3 อยู่ครับตอนนี้ มีผู้รู้แนะนำบ่น้อ
    เอ่อ มันบ่มี port IDE นำแมะครับ แล้วก้ออยากเพิ่ม PCI แมะครับ มันมี PCI slot เดียว มีการด์เพิ่ม PCI slot บ่ครับ แนะนำหน่อยครับพอดี บ่ได้จับงาน IT มาสิ 6-7 ปีแล้ว

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    มาเป็นคนแรก อยากซ่อยเด้ แต่ซ่อยบ่ได้
    ให้ซ่อยแนวอื่นซะ 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    ซอยเฮ็ดหยังใด้แนหละ Kittyซอยไปซื้อแนวมากินเที่ยงแนไป๋ หิวข้าวแล้ว 55555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    อาวอ้วน ลองไปโพสอยู่ พันทิพย์เบิ่งคับ เผื่อมีผู้รู้มาชี้แจงแถลงไข

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Thadjunior
    ข่อยบ่ฮู้ว่าเจ้าใช้เวอร์ชั่นได๋อาว Fedora มันค่อนข้างสิยาก ลองนี่เบิ่งเด้อ
    http://www.krumontree.com/ubuntu/kub...ition-i386.iso

http://forum.ubuntuclub.com/forum/topic,17492.0

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณครับ thudjunior ยากเบิดหละครับ เพราะผมบ่เคยได้ใช้ พวก Open Soure จักเทื่อแมะครับ
    ผมมันคนถูกต้องตามกฎหมาย แต่ก่อนซื้อแต่ของ Microsoft และซื้อลิขสิทธิ์ ทุก Software เลยครับ ตอนนี้สิหันมาเริ่ม linux ฮ่าๆ มืดตื๊บ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ซอยยกแก้วได่อยู่อาว ข่อยกะมืดตึ๊บคือกัน บ่ถามพี่กูเบิ่ง
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ผมสิซ่อยเก็บขวดดอกเด้อสั่น ครับ อิอิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ surin-club
    จังหวัดชลบุรี (Amata)
    LInux ทุกตัว เป็น OS ที่ขอนข้างไม่ฉลาด แน่นำ ให้หา เมนบอร์ด เก่าๆมาลงจ้า

Tags for this Thread