หัวข้อ: ..เป็นเมียน้อย..ถือว่าเลวขนาดไหน..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    อ้างถึง..เอื้อยข้าวต้มมัด..ที่เอื้อยเว่ามากะถืกแล่วจ้า บางทีการมีความรักให้กันบ่จำเป็นต้องกระทำทางกายกะได้ แค่ทางใจอย่างเดียวกะพอแล่วและมีความสุขแล่วล่ะจ้า

อ้างถึง..เอื้อยมะเหมี่ยว..ขอบคุณค่ะสำหรับวิธีแก้กรรม และวิธีแก้กรรมแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นเมียน้อยเราก็แก้กรรมได้ค่ะ สำหรับใครบางคนที่ยังอยู่เป็นโสดมาจนป่านนี้ น่าจะเป็นไปได้ว่าเมื่อชาติก่อนเคยสัญญาอะไรกับใครไว้ ก็เลยทำให้ชาตินี้ยังไม่พบเนื้อคู ก็สามารถนำวิธีที่พี่มะเหมี่ยวแนะนำไปแก้กรรมได้เหมือนกันใช่หรือไม่คะ

อ้างถึง..บ่าวยางตลาด...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข้อคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะมันเป็นประโยชน์กับใครบางคน(โดยเฉพาะคนเขียนนี้)ได้มากทีเดียวค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    มันก็คือ กรรม ของแต่ละคนนั้น หล่ะเนาะครับ...กรรมชาติก่อน และรับ ผลกรรมชาตินี้ ครับ เห็นใจทั้ง สองฝ่าย ทั้งน้อย ทั้งหลวง ครับ....

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    อ่านแล้วให้รู้สึกหรือเป็นเพราะคิดลึกมากเกินไปหรือเปล่า
    คำว่า"เมียน้อย" จำเลยทางสังคมโจทย์ของค่านิยมและจริยธรรมอันดีงาม
    เมียน้อยเป็นความผิดในด้านจิตสำนึกของคนเป็นบาปทุกองคาพยพ
    กฎหมายไทยไม่รับรองการเป็นภรรยาน้อย(เมียน้อย)แต่คุ้มครองทายาทที่สืบสันดาน(บาปบริสุทธิ์)
    ซึ่งนับว่าเป็นคุณต่อบุคคลและสังคมโดยรวม แต่กฎหมายที่เอาผิดเกี่ยวกับเรื่องเมียน้อยนี้ยังไม่ชัดเจน
    (ประเด็นนี้ต้องรบกวนท่านอาจารย์ประมาณหรือท่านSert1964มาช่วยอรรถาธิบายด้วยครับ)
    สัตว์บางชนิดที่คนเรียกเป็นสัตว์เดรัจฉาน อยู่ร่วมกันด้วยสัญชาตญาน ยังสร้างตำนานรักแท้
    ต่างประเทศที่เป็นสากล..เรื่องทำนองนี้ถือว่าเลวร้ายและรุนแรงมาก เป็นเรื่องอื้อฉาวมาแล้วทั้ง
    อเมริกา อังกฤษ อิตาลี ล่าสุดระดับผู้นำประเทศตะวันออกกลางโดนคำภิพากษาเรียบร้อยโรงเรียนแขก
    ประเทศไทยก็ไม่ใช่ว่าไม่เคยมี แต่ส่วนมากจะซุกไว้ใต้พรม(ผ่านระบบไกล่เกลี่ย)
    "เมียน้อย" จึงป็นสิ่งที่ท้าทายจิตสำนึกสิทธิสตรีและนักสิทธิมนุษยชนในประเทศไทยต่อสู้ต่อไป

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    สงกรานต์ ซิไปแก้กรรมตามที่เอื้อยมะเหมี่ยวเพิ่นแนะนำก่อนครับ ว่าแต่ อ้ายพล บ่าวเอ๋ บ่าวจัยบ่ไปแก้...นำกันบ่ครับ... กรรมซิได้น้อยลง อานิสงฆ์ผลบุญสิได้บ่มีเมียน้อย แต่มีหลายๆๆ 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Thadjunior
    ...บ่ออกควมเห็นจ้า ฮู้แต่ว่า ความดี ความเลว บ่มีเครื่องตวงวัด ชั่งกิโลคือไข่ไก่กะบ่ได้ 5555
    โตเจ้าของเองนี่กะ บัดยามดีกะดีปานเทพพระเจ้า บัดยามชั่วกะสามานย์ปานซาตานพู่นล่ะ
    จั่งว่าละเนาะ ชีวิตออกแบบบ่ได้ พะน๊าพะนะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... เป็นเมียน้อย..ถือว่าเลวขนาดไหน ...
    ............................................

ในความเห็นส่วนตัวนะครับคงไม่มีบรรทัดฐาน หรือตัวชี้วัด
    ขนาด จำนวนหรือปริมาณ ว่าเท่านั้นเท่านี้ คงดูทีผลมากกว่า
    ดังความคิดเห็นของ sert1964 ถ้าอยู่ได้อย่างปกติสุขก็อย่ากระนั้นเลย
    บั่นทอนกำลังใจเปล่าๆ คนเราไม่ใช่มีได้ทุกคน เป็นได้ทุกคน ทำวันนี้และ
    วันที่ยังเหลือให้ดี...คงดีกว่าปล่อยให้เวลาผ่านไปเปล่าๆ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณผู้ทรงคุณวุฒิที่กรุณามาตอบกระทู้ให้มองเห็นมุมมองครับ เราคงไม่มองว่าใครผิดใครถูก

เรื่องนี้แ้ล้วแต่องค์ประกอบอื่น ๆ ที่สำคัญเป็นเรื่องของอุบัติเหตุแห่งรักมากกว่า เหมือนเราขับรถไปตาม

ท้องถนน เราไม่ไปชนเขา เขาก็มาชนเรา ถ้าหากไม่อยากเจอกับอุบัติเ้หตุแห่งรัก ก็จงปิดประตูหน้าต่าง

ทางด้านความคิด ทางด้านสิ่งเร้า ทางด้านสิ่งกระตุ้นให้หมด เพื่อใจของเราจะมีแต่ความว่างเปล่าครับ

เมื่อมีความว่างเปล่า อะไรก็จะมากระทบไม่ได้ ถึงแม้มากระทบก็จะต้องผ่านไป เพราะสิ่งที่กระทบคือ

ความว่างเปล่า ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ เพราะมนุษย์เราหลงกับสิ่งเร้า หลงกับความสุขชั่วครู่ บางคนไม่ได้

หลง แต่เต็มใจให้มันเกิดด้วยความพึงพอใจ ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า สุดท้ายก็จะต้องหันกลับหลังไปสู่จุดเดิม

คือการเริ่มต้น ซึ่งก็คือความว่างเปล่า นั่นเอง ...เอวัง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลุงเอส
    สาธุ นำเด้อ คับ ... เห็นด้วย อย่างยิ่ง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ขอบคุณผู้ทรงคุณวุฒิที่กรุณามาตอบกระทู้ให้มองเห็นมุมมองครับ เราคงไม่มองว่าใครผิดใครถูก

เรื่องนี้แ้ล้วแต่องค์ประกอบอื่น ๆ ที่สำคัญเป็นเรื่องของอุบัติเหตุแห่งรักมากกว่า เหมือนเราขับรถไปตาม

ท้องถนน เราไม่ไปชนเขา เขาก็มาชนเรา ถ้าหากไม่อยากเจอกับอุบัติเ้หตุแห่งรัก ก็จงปิดประตูหน้าต่าง

ทางด้านความคิด ทางด้านสิ่งเร้า ทางด้านสิ่งกระตุ้นให้หมด เพื่อใจของเราจะมีแต่ความว่างเปล่าครับ

เมื่อมีความว่างเปล่า อะไรก็จะมากระทบไม่ได้ ถึงแม้มากระทบก็จะต้องผ่านไป เพราะสิ่งที่กระทบคือ

ความว่างเปล่า ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ เพราะมนุษย์เราหลงกับสิ่งเร้า หลงกับความสุขชั่วครู่ บางคนไม่ได้

หลง แต่เต็มใจให้มันเกิดด้วยความพึงพอใจ ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า สุดท้ายก็จะต้องหันกลับหลังไปสู่จุดเดิม

คือการเริ่มต้น ซึ่งก็คือความว่างเปล่า นั่นเอง ...เอวัง

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    หากรู้ตัวว่าตัวเองเป็นเมียน้อย แล้วพยายามหยุดคือสิบ่บาปปานได๋ติ...........

หรือจั่งได๋...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    ซามเพิ่นเถาะเพิ่นเลือกเกิดบ่ดั่ย