หัวข้อ: ..เป็นเมียน้อย..ถือว่าเลวขนาดไหน..

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    ล้วนแต่กรรม ฉันได ฉันนั้น

คำสอนของพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต

สิ่งที่ล่วงไปแล้ว ไม่ควรทำความผูกพัน เพราะเป็นสิ่งที่ล่วงไปแล้วอย่างแท้จริง
    แม้กระทำความผูกพันและหมายมั่นให้สิ่งนั้นกลับมาเป็นปัจจุบัน ก็เป็นไปไม่ได้
    ผู้ทำความสำคัญมั่นหมายนั้นเป็นทุกข์แต่ผู้เดียว โดยความไม่สมหวังตลอดไป
    อนาคตที่ยังมาไม่ถึงนั้น เป็นสิ่งไม่ควรไปยึดเหนี่ยวเกี่ยวข้องเช่นกัน

อดีตปล่อยไว้ตามอดีต อนาคตปล่อยไว้ตามกาลของมัน
    ปัจจุบันเท่านั้นจะสำเร็จประโยชน์ได้ เพราะอยู่ในฐานะที่ควรทำได้ ไม่สุดวิสัย

ขอบคุณ แสงดาวส่องทาง ข้อมูล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวผู้ฮ้าย; 05-08-2011 at 09:31.
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    5555..ว่ากันไปแต่ละความคิดน้อครับผม...
    ส่วนผมแล้วอาจจะคิดแตกต่างจากคนอื่นครับ
    ทำผิดโดยที่คนอื่นบ่รู้ บ่ไปทำความลำบากใจไห้ไผ บ่ไปทำความเดือดร้อนไห้ไผ บ่ถือว่าผิดครับ
    เพราะถ้าทำแล้วมีความสุขทั้งสองฝ่าย555

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย
    อย่าไปคิดหยังหลาย ตี้ละ คร่า จบเกมส์แล้วก็คือจบกัน

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555แม่ใหญ่นวลเล่าเว้าถืกผมไห้ 1000000 คะแนนเลยครับ

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ถ้าเลือกได้ก็อย่าไปเป็นน้อยคนอื่นเลย(เป็นกิ้กดีกว่า) เดี๋ยวลุงจะลงไปสมุยหาสามีฝรั่งให้ อิอิ..แต่อย่างไรก็ตามอยากจะฝากคติประจำใจ ที่ผมยึดถือมาตลอดคือ..ทำอะไรก็ได้ ทำแล้วสบายใจ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน..

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sert1964
    ถ้าเลือกได้ก็อย่าไปเป็นน้อยคนอื่นเลย(เป็นกิ้กดีกว่า) เดี๋ยวลุงจะลงไปสมุยหาสามีฝรั่งให้ อิอิ..แต่อย่างไรก็ตามอยากจะฝากคติประจำใจ ที่ผมยึดถือมาตลอดคือ..ทำอะไรก็ได้ ทำแล้วสบายใจ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน..

ไปก่อนน๊า หาสามีผรั่ง :l- เป็นกิ๊กดีกว่าซิมิๆๆๆ
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    รักเมียหลวงห่วงเมียน้อยแคร์ชู้เอ็นดูกิ๊ก 555555