หัวข้อ: ช่วงสงกรานต์ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ดูทีวีออนไลน์ ช่วงสงกรานต์ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

หลังจากสงกรานต์ผมคงจะได้กลับเจอกับพวกเราอีก ก็ขอให้พวกเราจงเดินทางทั้งไปและกลับภูมิลำเนาในช่วงเทศกาลสงกรานต์ด้วยความปลอดภัยครับ

ผมรู้สึกหนักใจในการเดินทางช่วงเทศกาลสงกรานต์ แต่ก็ต้องไปเพราะมันได้บรรยากาศที่คึกคักดี ปีนี้ไม่ได้จองตั๋วโดยสารไว้ทั้งไปและกลับ ก็คงจะไปตายเอาดาบหน้า

แต่ก่อนนั้นมีตั๋วผีกันเยอะมาก เรียกว่าจะลงที่ไหนก็ตามคิดราคาตามระยะทางปลายทาง เช่น เราขึ้นรถสายกรุงเทพฯ - หนองคาย อยากจะลงที่ปากช่อง ก็คิดราคาเท่ากับท่านลงที่หนองคาย

ระยะหลังมีการพัฒนาปรับเป็นรถปรับอากาศทั้งหมด การบริการก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่ช่วงเทศกาลเราก็ต้องยอมรับ เพราะต่างคนต่างก็อยากจะกลับไปเยี่ยมบ้าน

หลังจากสงกรานต์ก็จะเป็นงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหา ในโครงการเติมฝันปั้นดาว ซึ่งมีเวลาเตรียมตัวกันไม่กี่วัน แต่ผมก็ยังเชื่อในความร่วมมือร่วมใจของพวกเรา จะทำให้งานนี้สำเร็จครับ

และเมื่อเสื้อและซีดีผลิตเสร็จแล้ว ผมก็ได้รับมอบหมายให้ผมเปิดบัญชีเพื่อให้พวกเราได้จับจองเป็นเจ้าของกัน และจะนำไปจำหน่ายในงานอีกส่วนหนึ่ง ถือว่าเป็นการขอความร่วมมือครับ

โชคดีนะครับ หลังจากสงกรานต์แล้วค่อยมาคุยกัน เตรียมซื้ออะไรไปฝากพ่อแม่และญาติพี่น้องหรือยังครับ ส่วนผมก็คิดว่าจะไปซื้อที่ร้านสหกรณ์ชุมชนในหมู่บ้านครับ เสียดายที่เสื้อและซีดีผลิตไม่ทันช่วงเทศกาลสงกรานต์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 06-04-2011 at 23:09.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    พ้อกันหลังสงกรานต์ครับพู้นละงานเปิดโตศิลปิลเติมฝันปั้นลาวโอ๊ะดาวพุ้นละครับ ฮ่าๆ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ฮ่วย...แม่นได้เฮ็ดการเฮ็ดงานบ่อหือ คือมีเวลาเขียนเรี่องนั่นเรื่องนี่แท่............อิอิ

ผมกะเมือคือกันครับบบบ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...เยี่ยมมากครับกระทู้นี้... ขอให้น้องๆบ้านมหาเฮากลับบ้านไปยามพ่อแม่พี่น้องด้วยความปลอดภัยเด้อครับ กลับมาเจอกันงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหา 14 พค.กันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตากันครับ...

...หมายเหตุ ได้ข่าวว่าบ้านดีเจพล พระยาแล เฮ็ดบุญ ได้หมอลํากลอนมางัน จั่งได๋ก็ถ่ายรูปและเสียงมาให้พี่น้องเบิ่งแหน่เด้อครับ ส่วนบ่าวเซียงน้อยก็สิหย่าวอยู่ ศรีเมืองใหม่ อุบลฯ พู้นละ อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    [COLOR="DarkRed"]ฮ่าๆๆๆๆ "ไปตายเอาดาบหน้า"[/COLOR] หญ่าอ้ายพล ผมบ่ถึงกับดาบหรอก แข่วเดี่ยวกะจอดแล้ว ฮ่าๆๆๆ

พี่ๆน้องๆ ไผ ผ่านมาทาง เชียงคาน ปากชม แวะกินข้าวกินปลา กับ จ่าเหลือง ได้เลยครับ ยินดี

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    สุขสันต์วันปีใหม่ไทยจ้าาาาาาาาาาา
    สุขสันต์วันสงกรานต์พ้อม
    สุขสันต์วันครอบครัวนำเดอจ้าาาาาาาา

Tags for this Thread