หัวข้อ: เชิญร่วมอวยพรวันเกิดให้แก่ยาย Nuzing ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวน้ำโสม
    ขอให้แม่เฒ่าหนูซิง มีแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพจิตเข้มแข็ง สุขภาพแข็งแรง อายุมั่นขวัญยืนเด้อครับแม่เฒ่า.........................สาธุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ...อ่ะป้าด..เผลอแป๊บเดียวเกิดอีกแล้วติยาย...เกิดดู๋ปานนี่เฮ็ดจั่งได๋สิเฒ่าจักเทื่อ...เอิ๊กๆ........

อยู่ดีมีแฮงหลายๆเด้อครับยายจ๋า...ฮิ้วววว..
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    สุขสันต์วันเกิดเด้อครับคุณยาย ขอให้เป็นที่รักของลูกๆหลานๆพี่น้องบ้านมหาแบบนี้ตลอดไปเด้อครับ
    ร่างกสยแข็งแรงดุจภูผาอย่าได้ไกวตามแรงลม(ปาก)เด้อครับร่ำๆรวยๆสาธุ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ยายกราบขอขอบคุณทุกท่าน ทุกเม้นท์ และขอให้พรอันประเสิรฐิจงเกิดแด่เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวบ้านมหาของเราทุกท่านด้วยเทอญ -ธุจ้า
    ปล. ยายมาช้าเพราะไปสำนึกรักบ้านเกิดมาค่ะ ขอบคุณจากใจทุกท่านจ้า/ขอบคุณอาจารย์หนุมน้อยที่ทำรูปสวยๆมาตั้งกระทู้ให้ยายนะคะวันที่ 14พ.ค. จะเลี้ยงวิสกี้โท เด้อ :*-ธุจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"