หัวข้อ: แปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

แปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆ

เข้าหน้าร้อน แล้วไปเดินดูเสื้อผ้าตามห้างก็แพงๆ ก็เลยได้แค่ชม เพราะเงินในกระเป๋าไม่เหมาะสมกับราคาสินค้า ขับรถผ่านที่เขาเขียนว่าการาจเซล (คือการขายของเก่าที่เก็บใว้ในโรงรถ ) แวะซักหน่อย ได้ยีนมาตัวหนึ่ง สนนราคาแค่บาทเดียว (1 เหรียญ ) เรียกว่าบาทเดียว จะได้กล้าจ่ายก็เลยมาตัดแปลงค่ะลองๆ กันนะค่ะ ไม่ยากเลย
    แปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆแปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆ

แปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆ

ตัดขายีนออกก่อน จากนั้นเลาะตะเข็บขาด้านในออก
    ด้านหน้าเลาะจนถึงซิปเลยค่ะ
    ด้านหลังก็เลาะไปถึงเป้าเลยนะค่ะ

จัดการกับด้านหน้าก่อน ส่วนที่เคยเป็นเป้ากางเกง
    ทำให้เขาซ้อนกันดังรูปภาพนะค่ะ ส่วนรอยแยกไกล้ชาย
    ตัดผ้าอีกชิ้นมาแปะ และเนาด้วยเข็มหมุดก่อนเย็บติดกันค่ะ

เย็บติดกันเล้วได้ดังรูปนี้ค่ะ

มาจัดการด้านหลังค่ะ ขบวนการขจัดเป้ากางเกง
    ก็กระโปรงไม่ต้องการเป้านิ เห็นส่วนเกินที่เป็นสามเหลี่ยมไหมค่ะ
    ขจัดออกไปด้วยการตัดแล้วเย็บเลยก็ได้ แต่งานนี้ขอเล่นนิดหนึ่งค่ะ
    คือหาแนวด้วยเข็มหมุดก่อน จากนั้นเลาะต่อจนถึงจุดที่เรากำหนดใว้
    จากนั้นก็ทำเหมือนเราทำด้านหน้า เย็บซ้อนกันเลย
    และ วางผ้าอีกชิ้นตรงกลาง

จะได้ออกมาอย่างนี้

เสร็จสรรพ ก็ตัดความยาวตามต้องการแล้วเย็บพับชาย
    หรือใครอยากเก๋ก็ปล่อยรุ่งริ่งก็เซอร์ๆ ดีค่ะ

สำเร็จ ด้านหน้า

สำเร็จด้านหลัง

รวมราคากระโปรง $1
    ค่าแรงวันหยุด 1 ชั่วโมง = ความสุขที่ได้ทำในสิ่งที่เรารัก ผลออกมาก็ยิ้มได้
    วันหลังจะหาโอกาสใส่มาโชว์นะเจ้าค่ะ

แปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆแปลงยีนเก่าๆเป็นกระโปรงใหม่เก๋ๆ

ฝากดอกไม้จากสวนแจ่มใสมาให้กับทุกความสุขและรอยยิ้มค่ะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าว สุดยอดดดดดดดดด พี่แจ่มเก่งจัง
    เกิดมาบ่เคยนุ่งกระโปรงยินส์ นุ่งแต่เกง คึ คึ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ใจก็รักนะคะ ทำของสวยๆงามๆแบบนี้ แต่ทำไมไม่ใฝ่ก็ไม่รู้ ที่สำคัญกางเกงยีนส์เก่าๆกองเบ่อเล่อเลยค่ะ แล้วยังเคยซื้อกระโปรงแบบนี้มาใส่ด้วย มาเห็นแบบนี้แล้วนึกเจ็บใจตัวเองจัง เอิ้กๆ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ว้าว กางเกงแปลงร่างเป็นกระโปรง
    สวยจังค่ะ พี่มือจริงๆเลยพี่น้อง
    เคยแอบฮึดซื้อจักรมาเย็บ
    เย็บได้แต่ปลอกหมอน ฮ่าๆๆๆ
    อย่างอื่นคงฝึกต่ออีกหลายปีค่ะ ฮ่าๆๆ
    LET IT BE...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

มีโอกาสใส่แล้ว

มีโอกาสใสยีนแล้วค่ะ
    พอดีวันนี้ไม่ได้ทำงาน เลยเข้าโรงงานกะเจ้านายที่บ้าน
    ถือโอกาสใส่กระโปรงยีนตัวที่แปลงโฉมให้เขาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว หลวมนิดหนึ่งเพราะจะหาไซด์เล็กที่เมืองฝรั่งนี่ก็หายากอยู่หรอกค่ะ

มีโอกาสใส่แล้ว
    :,1-

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    สวยๆ ครับ ฝีมืออีหลีครับ..................
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สุดยอดเลยจ้าพี่น้อง ไก่ก็เคยคิดนะค่ะ แต่ไม่เคยทำสะที 555+ มีแรงบันดาลใจอีกหละ ขอบคุณมากๆจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Tags for this Thread