หัวข้อ: @@ เพลงชุดแรก_สนุ๊ก สิงมาตย์ สิบโทระทม (ปี2540)@@

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

@@ เพลงชุดแรก_สนุ๊ก สิงมาตย์ สิบโทระทม (ปี2540)@@

@@ เพลงชุดแรก_สนุ๊ก สิงมาตย์ สิบโทระทม (ปี2540)@@

สนุ๊ก สิงมาตย์ ชุดสิบโทระทม

ชุดนี้ออกเมื่อปี 2540 ทีมงานชุมแพโฆษณา สร้างสรรค์
    โปรดิวเซร์ไดย ฝาง ป้องเมือง/หนุ่ม ชุมแพ
    สนุ๊ก สิงมาตย์ เขาคือตำรวจมวลชลสัมพันธ์ อันนี้ได้ยินจากปากเขา
    ที่มีหน้าที่สร้างสีสรรค์ เวลามีกิจกรรมของโรงพัก ไปพบปะกับประชาชน
    ตามสถานที่ต่างๆ จึงไม่แปลกใจที่เขาทั้งพูดทั้งร้องเพลงได้ดี
    อนึ่งจากกระแส ที่มีตำรวจมวลชลสัมพันธ์ ออกเทปแล้วดังในปี2539
    คือ จ่าหล่อย เฮนรี่ และตามมาติดๆคือ จ่าหรีด อุดร
    จุดนี้เองที่ทำให้สนุ๊ก สิงห์มาตย์ คิดว่าเขาก็ทำได้ และออกงานชุดนี้
    ปรากฏว่าไม่ประสพความสำเร็จครับ ต่อมาปี 2544
    สนุ๊ก สิงห์มาตย์ ได้ทำเพลงชุด รถตราโล่ห์ออกมา
    โดยเซ็นสัญญากับค่าย โพว์เอส(FS) โดยให้พี่แดง เดือนเพ็ญ ประสานงานพาไปเซ็นสัญญา
    เพราะพี่แดง สนิทกับพี่มานิตย์ สีเลี้ยง/และพี่ชิน ผู้บริหารค่าย
    วันที่ไปเซ็นสัญญา พี่แดงชวนผมไปเป็นเพื่อน (บ้านเราอยู่ติดกัน)ผมก็ไปด้วยครับ
    วันนั้นผมเห็นหน้า สนุ๊ก สิงห์มาตย์ ครั้งแรกผมยังนึกในใจเลยว่า
    ไอ้หมอนี่เหรอจะร้องเพลง สมัยนั้นเขาดูไม่ดีเลยครับ หน้าตาก็ไม่มีราคี...เอ้ยราศรี ดูที่ปกแล้วกัน
    ผมก็คิดในใจไปตามประสา คนที่ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเสียงเท่านั้นเอง(ที่จริงแล้วเขาเสียงดีมาก)
    วันนั้นการเซ็นสัญญา ผ่านไปด้วยดี ผมก็เลยได้มีโอกาส ทานข้าวกับทีมงาน
    ได้นั่งเก้าอี้ติดกับสนุ๊ก สิงห์มาตย์ ก็คุยตามประสาคนอีสาน บ้านเดียวกัน
    เขาบอกว่าเพลงชุดนี้ออกแนวคล้ายๆ "มอเตอร์ไซด์ฮ้าง" ว่างั้น
    ผมก็เฉยๆครับ จากนั้นแยกกัน ตั้งหลายอาทิตย์พี่แดง เดินมาที่บ้านผม
    แล้วส่ง CD พร้อมกับพูดแหย่ผมว่า เฮ้ย...นักร้องที่มึงพาไปเซ็นสัญญาวันนั้น
    เขาปั๊มแผ่น CD ออกมาแล้ว และจะยิงออกโทรทัศน์ช่อง 5 คืนนี้ช่วยเชียร์ด้วยนะ
    ผมก็เอา CD มาเปิดฟังปรากฎว่า โอ้โห...ลอกทำนองเพลง มอเตอร์ไซด์ฮ้าง วงร็อคแสลง มาทั้งดุ้นเลยครับ
    เขายิงออกอากาศได้ไม่เท่าไร นายห้าง ทวีชัย (เจ้าของท็อปไลน์) ก็โทรหา นายห้างโฟว์เอส
    เขาคุยกันดีครับ ที่ผมทราบมา เขาบอกว่าจะไม่เอาเรื่องนะ แต่ขอให้หยุดทุกอย่าง ห้ามเปิด
    ชุดนี้ก็เลยพับไปครับ ต่อมาอีกไม่นาน ก็เห็น สนุ๊ก สิงห์มาตย์ ไปโผล่ที่ค่าย Rสยาม จวบจนทุกวันนี้
    (ถึงตรงนี้แล้ว เขาก็คงจำผมไม่ได้ ตามธรรมชาติ ของคนดัง)......ฮิฮิ

[FLASH]http://www.4shared.com/embed/UUkOLGlb/_online.html[/FLASH]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 15-04-2011 at 00:12.

มักคักเพลงชุดแรกของอ้ายสนุ๊ก สิงมาตย์ เดี๋ยวนี้ม้วนเทปยังหาซื้อบ่ได้แล้วครับ
    ขอบคุณพ่อใหญ่คำแสงหลายๆครับที่นำเพลงม่วนๆมาให้ฟัง:*-

Tags for this Thread