หัวข้อ: เชียร์เดอะสตาร์.."มาเด้อครับ"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

เชียร์เดอะสตาร์.."มาเด้อครับ"

มาครับ-เชิญมา..ซุปเปอร์สตาร์ บ้านมหาดอทคอม
    แฟนเพลงทั่วแดนแสน-ย่อม บ้านมหาดอทคอม เตรียมพร้อมจะเปิดตัว
    ใกล้วันยิ่งมั่นใจ ทั้งลูกแพร-ไหมไทย เปิดทางให้เพราะกลัว
    ของจริงไม่มีมั่ว ของจริงไม่มีมั่ว เล่นกันแบบชัวร์ชัวร์ ขอเอาหัวรับประกัน

รื่นเริง-บันเทิงใจ เรื่องของยุคสมัย แหมไฮไฟสิ้นดี
    หนุ่มสาวเกรียวกราวเต็มที่ ขอคนแก่ด้วยพี่ เพราะงานนี้จะต้องมันส์
    ดีเจเริ่มเปิดเพลง ให้จังหวะครื้นเครง กล่อมบรรเลงอยู่ทุกวัน
    ปีนี้ต้องลือลั่น ปีนี้ยินดีทุกท่าน พวกเรามาเติมฝัน พร้อมกันเดอะสตาร์

ทีมงาน-ทุกท่านเตรียม ทั้งดาวแท้ดาวเทียม จัดเตรียมกันให้พร้อม
    งานนี้เขาฟรีด้อม งานนี้ต้องฟรีด้อม บ้านมหาดอทคอม เตรียมพร้อมเฮฮา
    ตรากตรำเรื่องทำงาน เหนื่อยเสียจนแทบคลาน จนหัวกระบาลเมื่อยล้า
    รักจริงBAANMAHA รักจริงBAANMAHA วันที่ 14 พฤษภาฯ พวกเรามาสุขสันต์

จัดไปอย่าให้เสีย จัดไปอย่าให้เสีย ทั้งแม่ยกกองเชียร์ คงนัวเนียกันน่าดู
    แฟนใครหนูไม่รู้ เมียใครผมก็ไม่รู้ จะมารวมกันเป็นหมู่ ค่อยค่อยดูละกัน
    เรื่องเมาไม่เท่าใด เรื่องเมาไม่เท่าใด ขอแค่พวงมาลัย ติดไป-เลยแบงค์พัน
    ฮาเฮสเตชั่น ฮาเฮสเตชั่น เดอะสตาร์จะล่าฝัน ให้ลือลั่นโกอินเตอร์
    :,1-:,1-:,1-:,1-:,1-
    ฝาก.อาจารย์บ่าวข้าวจี่..อาจารย์ดอน..อาจารย์ธีระปลัด..ส่อยพิจารณาด้วยครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ซวดๆๆๆๆ ครับ ใกล้ฮอดมื้อแล้วน่อครับบุญงานบ้านเฺฮา มาเด้อพี่น้องตุ้มโฮมกันคือเก่าเด้อ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ม่วนๆ จ้า ใกล้ถึงวันแล้วน้อออ ตื่นเต้นจัง
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    แจ่มจ้า ม่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซวดๆๆๆๆๆๆๆๆจ้า
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    เป็นม่วนเนาะจ้า อยากไปเบิ่งแต่ว่าเดินทางทุกอาทิตย์เลยจ้า เลยต้องพักก่อน อาจจะแวบเข้ากรุงไปจอบจ้า ย่อนอยากเบิ่งดารา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    อาจารย์ทางดนตรีเพิ่นสิว่าจั่งได๋ บ่อฮู้เด้อจ้า แต่อาถ้วยอาชามนี่มักแฮง โดยเฉพาะวรรคทองของป้าแดงนี่แม่นคักๆๆๆๆ นักร้องชอบบบบบบบบบ "ขอแค่พวงมาลัย ติดปายยยเลยแบ๊งค์พัน"
    ยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเลยจ้า

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    อ่ะอ่ะอ่ะป๊าดดดดดดดดดดดดด หลานพีจ๋า เพลงมวนชวนร้องชวนฟังแท้ๆเนาะจ้าหลานพีจ๋า
    เอาไว้ป้าสิเอามาร้องได้บอน้อหลาน คือสิมวนคัก เพลงเนื้อหาสาระดีเข้ากับบ้านมหาดอดคอม อย่างดีที่หนึ่งเลย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    แฟนใครหนูไม่รู้ เมียใครผมก็ไม่รู้ จะมารวมกันเป็นหมู่ ค่อยค่อยดูละกัน ..มักท่อนนี้น้าจ้าอ้าย..อิอิ..ม่วนๆๆๆๆๆจ้า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    คันมีทำนองคือสิคักเนาะครับ:,1-:,1-:,1-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มีน
    กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส อีกบ่กี่มื้อกะสิฮอดแล้ว
    ตื่นเต้นแถ้ อาวรให้มีนติดรถไปนำแน่เด้อจร้า
    กรีสสสสสสสสสสสสสสสสส (สุดเสียง)