หัวข้อ: ..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

ความม่วนซื่นของมื่อเนาว์สงกรานต์ บ้านน้องเขมฯ หนองผือเป็นทางผ่านไปเล่นน้ำโขง

นับแต่แก่งช้างหมอบ หาดทรายสูง วัดปากแซง หาดสลึง สองคอน

เรื่อยไปจนฮอดสามพันโบก

เลยมีรถนักท่องเที่ยวผ่านตลอดมื่อ สาดน้ำ ทาแป้งกับม่วนกุบค่ะ

..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

จุดรวมพล ฮ่มแดงในอดีต แต่หน้าฝนที่ผ่านมาพายุโค่นต้นแดงไปจ้อย
    ฮ่มแดงเลยเหลือแต่ตำนานแต่ความม่วนยังคือเก่าค่ะ:l-

สาดกันมันส์หยดไปเลย...

เอ้า..!!! ประแป้ง...

หมอยาว ๆ เสื้อขาวนี่ อนอัวคัก....เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

เอ้า.. ..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...!!! น้องเขมฯคือบ่โดนประแป้ง..
    สงสัยผู้บ่าวย้านบ่มีไผ๋สาดน้ำบ่มีไผ๋ทาแป้งเลย ..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...
    อ่อย....อิโตนเจ้าของเด้... ..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

ซุ้มเพื่อนบ้านกะบ่ยอมแพ้ สาดน้ำเคียงบ่าเคียงไหล่กันจนค่ำ ..เล่นน้ำมื่อเนาว์กับเขมราฐเด้อค่ะ...

นอกจากม่วนแล้วกะเป็นมื่อรวบรวมต้นเงิน
    สมทบโรงเรียนสร้างศูนย์ศิลปวัฒนธรรมพร้อมค่ะ
    ได้ม่วนได้เฮ็ดบุญนำค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขมราฐ; 19-04-2011 at 15:58.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ม่วนเนาะจ้า เสียดายบ่ได้อยู่นำวันสงกรานต์ คงสิได้ม่วนกุบกั่วนี้
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    คึดพ้อสมัยเล่นน้ำหน้าบ้านจะของแต่น้อยๆคือกันน้องหลิน ถนนขี้ดินไง่ง่อง บ่คือตอนนี้ วัยรุ่นพากันขี่แต่มอไซค์พากันเลาะ.. ขอบคุณสำหรับภาพนำเสนอเด้อจ้า โควต้าเหมิดจ้า..
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อนุโมทนานำเด้อจ้า น้องหลิน เล่นม่วนแล้วกะได้บุญนำเนาะจ้า
    ถนน ทางเมืองอุบลโล่งดีเนาะ จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M
    คิดฮอดบ้านอย่างแฮงงงงจ้าาาา
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    เป็นตะม่วนเนาะนาง --- จักปีคือสิได้มาเล่นน้ำทางเขมราฐอยู่ดอกตี้
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บางเทือผุบ่าวที่มาทาแป้งกะเลือกคนทาคือกันเด้น้อ 5555

ขออนุโมทนานำเด้อจ้า สุขกาย สุขใจ คิดหวังสิ่งใดขอให้พลันสำเร็จ ๆ

เงินทองไหลมาเทมาจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มคำก้าว
    เป็นตาม่วนแท้น้อปีนี้บ่อได้เล่นเลย

เย็นกาย เย็นใจ ได้สนุกสนานและได้บุญนำจ้า สาธุ

Tags for this Thread