หัวข้อ: ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

อีกแล้วครับท่านกับคำถามเดิม ๆ "ทำไมเว็บบ้านมหาเงียบจังเลย" ท่านถามผม แล้วผมจะไปถามใครล่ะครับ 5555

เหมือนกับค้าขายล่ะครับ วันไหนขายได้ วันไหนขายไม่ได้ ... เหมือนกับกินข้าวล่ะครับ วันอร่อยกับวันไม่อร่อย องค์ประกอบของความอร่อยก็อยู่ที่รสชาติของอาหาร บรรยากาศทั่วไป ดีหรือไม่ดี ฯลฯ

รวมความแล้ว ผมว่าปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติดีกว่าครับ อย่าได้ไปวิตกกังวลอะไรมากครับ เงียบหรือไม่เงียบ คนน้อยคนมาก ไม่ได้มีผลต่อชีวิตประจำวันของผมและท่านในฐานะผู้บริโภคเลยครับ

ถ้ามองในแง่ดี วันนี้คนน้อย วันหน้าคนอาจจะเยอะ สาเหตุที่คนน้อยอาจจะมาจากช่วงนี้ผู้คนมีธุระส่วนตัว มีเว็บไซต์หลายเว็บไซต์ หรือกระแสสงกรานต์สีลมอาจมาแรงก็อาจเป็นไปได้ ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ผมเข้ามาในเว็บบ้านมหา ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องปริมาณของคนครับ ไม่ว่าจะเป็นช่วงที่ผมเป็นดีเจจัดรายการอยู่ก็ตามที บางทีผมไม่ได้ดูด้วยซ้ำไป ผมรู้แต่เพียงว่าวันไหนที่ผมเข้ามาแล้วมีความสุข ผมก็เข้ามาทำหน้าที่ของผม วันไหนที่ผมเหนื่อยจากการทำงานหรือมีธุระจำเป็นผมก็ไม่เข้า แฮ่ม...แต่ส่วนมากถ้าไม่ติดธุระจำเป็นผมจะเข้ามาทุกวัน ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ฉะนั้นท่านเข้ามาในเว็บบ้านมหาดอทคอม ท่านเข้ามาแล้วสนุกไหม ? คำถามนี้มากกว่าที่ผมจะย้อนกลับไปถามท่าน และถ้าท่านตอบว่าสนุก ผมก็จะถามท่านต่อว่าเพราะอะไรจึงสนุก และที่ตอบว่าไม่สนุก น่าเบื่อ ไม่เหมือนเดิม ผมก็จะถามท่านว่าเพราะอะไร ?

ผมว่าสนุกหรือไม่สนุก เงียบหรือไม่เงียบอยู่ที่ตัวเราครับ ทุกวันนี้ผมอยู่กับภรรยาผม บรรยากาศภายนอกดูเงียบสงัด วัน ๆ แทบจะไม่ได้คุยกันเลย เพราะต่างคนต่างหันหน้าเข้าคอมพิวเตอร์คนละเครื่อง ต่างคนต่างมีโลกส่วนตัวของใครของมัน

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องเว็บบ้านมหาดอทคอมแล้ว บรรยากาศไม่เงียบครับ พูดกันได้ทั้งวันทั้งคืน ผมจึงบอกว่า เงียบหรือไม่เงียบ สนุกหรือไม่สนุก อยู่ที่ความคิดของเรามากกว่าครับ ชีวิตนี้เราเป็นผู้กำกับและเป็นผู้แสดงเองครับ...ถ้าท่านคิดว่าเงียบ ก็เงียบ ถ้าท่านคิดว่าสนุกมันก็สนุกครับ ...พยายามมองโลกในแง่ดี สร้างอารมณ์ขันให้เกิดขึ้นภายในจิตใจ หากิจกรรมอะไรสนุก ๆ ทำ และเลือกอยู่ท่ามกลางคนดี มีน้ำใจ แล้วท่านจะมีความสุขครับ ... เอ้า...ขอเสียงคนเหงาหน่อยเร็ว :l-

ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

ก่อน...รู้จักกับเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม

ใครบอกว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมเงียบจังเลย

หลัง...รู้จักเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-04-2011 at 07:06.

Tags for this Thread