หัวข้อ: สงกรานต์สนุกไหมครับพี่น้องครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

สงกรานต์สนุกไหมครับพี่น้องครับ

ช่วงเทศกาลสงกรานต์ ถือเป็นความสุขอีกแบบหนึ่งของพวกเราที่ได้ไปสูดกลิ่นไอของบ้านเกิด พล พระยาแล เดินทางไปตั้งแต่วันที่ 9 เมษายน 2554 วันที่ 10 เมษายน ก็เป็นงานมุทิตาจิตให้พ่อกับแม่ มีแขกเหรื่อไปร่วมงานกันอย่างคับคั่ง หมอลำกลอนประชันกัน 2 คู่ พี่ชายคนรองสร้างสีสันด้วยการลำปิดท้ายรายการเรียกเสียงหัวเราะได้อย่างดี ส่วนพ่อไม่ได้ขึ้นเวที เพราะมีผู้ปรารถนาดีแต่ประสงค์ร้ายรินเบียร์ให้ท่านดื่มไปหลายแก้ว ญาติพี่น้องเลยห้ามท่านไม่ให้ขึ้นเวที 5555 ...ขอบคุณน้องอี๊ท (สาวบ้านแต้) ช่างภาพฝีมือดี ที่ให้เกียรติไปร่วมงานในครั้งนี้ ทั้ง ๆ ที่มีงานรออยู่

วันที่ 11 เมษายน 2554 เดินทางไปนอนที่วัดชัยภูมิพิทักษ์ (ผาเกิ้ง) เพราะแม่ยายและญาติพี่น้องไปตั้งโรงทานที่นั่น ตื่นแต่เช้าประมาณตี 2 ทำอาหารเลี้ยงพระ เลี้ยงผู้เฒ่าผู้แก่เด็กและเยาวชนที่ไปบวชชีพราหมณ์

12 เมษายน 2554 ก็ทำพิธีตัดกรรมตัดเวร โดยเอาช้อนตักข้าวสารให้เกินอายุของเรา 1 ปี และบูชาเทียนเพื่อประกอบพิธี มีด้ายสายสิญจน์ล้อมรอบ เสร็จแล้วใช้กรรไกรตัดด้ายนั้นนำไปเผาไฟ ถือว่าตัดกรรมออกจากตัวเรา :l-

13 เมษายน 2554 ช่วงเช้า เดินทางไปทำบุญตักบาตรที่วัดหินเหิบ ซึ่งไกลจากบ้านเกือบร้อยกิโลเมตร อยู่ติดเชิงเขา บรรยากาศสวยงามมาก ๆ หลังจากรับประทานอาหารเช้าเสร็จก็ทำพิธีสะเดาะเคราะห์เสริมดวงชะตา

ตอนเย็นวันที่ 13 เมษายน 2554 ประมาณ 2 ทุ่ม เดินทางข้ามเขาด้วยรถยนต์ส่วนบุคคล ไปเป็นกรรมการให้คะแนนมวยการกุศล 21 คู่ ชกกันสนุกสุดมันส์ โดยเฉพาะมวยสูสี ๆ ที่มีเงินเดิมพันติดปลายนวม ให้คะแนนค่อนข้างเครียด เพราะมีผลต่อการแพ้ชนะ และเงินรางวัล แต่ส่วนมากน็อคกันเป็นว่าเล่น ให้คะแนนจริง ๆ ประมาณ 5 คู่ สงกรานต์สนุกไหมครับพี่น้องครับ

14 เมษายน 2554 เดินทางกลับ อ.หนองบัวแดง รดน้ำดำหัวที่บ้านแม่ยาย พักที่นี่ 1 คืน ตอนเช้าวันที่ 15 เมษายน 2554 เวลา 05.30 เดินทางกลับ กทม.

แม้ว่าเวลาจะน้อย แต่ก็ได้รับกลิ่นไอของความสุข ไม่ว่าจะเป็นปีใหม่และสงกรานต์ ได้พบกับญาติสนิทมิตรสหายกันพร้อมหน้า

ขอถือโอกาสนี้ส่งความสุขให้ทุกท่านเนื่องในเทศกาลปีใหม่ของไทยอีกครั้ง ขอให้ทุกท่านได้รับแต่ความสุข สดชื่น สมหวัง ทั่วหน้ากัน ครับผม ธุจ้า

ปล. รูปประกอบกระทู้ยังเดินทางมาไม่ถึงครับ... เว็บตรากบไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกก็เลยไม่ได้อัพโหลดครับ สงกรานต์สนุกไหมครับพี่น้องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 18-04-2011 at 10:08.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    อ้ายกะเอื้อย เลยได้บุญไปหลายเลยเนาะจ้า :l-

สงกรานต์ปีนี้ น้องติ๊กเฝ้าโรงงาน ย้านของหาย
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    โอ่ยเนาะ อ่านกระทู้แต่บ่อมีรูป ปานกินข้าวจ้ำป่นแต่บ่อมีผัก พะนะ อยากเห็นรูปพ่อตู้อายุ 84
    นั้นหละจ้า หลายที่สุด ส่วนรูปดีเจข่มขวัญคันได้เบิ่งในบรรยากาศที่แตกต่าง กะบ่อเลว(แปลว่าดี) คริ คริ

ธุจ้า สาธุ ขออนุโมทนาบุญนำเด้อจ้าอ้ายพล พี่เด็กน้อย ได้ทำบุญหลายวัด
    คือสิอบอุ่นน้อจ้าได้เมือบ้านยามเทศกาล รอเบิ่งรูปนำอยู่เด้อจ้า :l-
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ป้าดอ้ายไปเป็นกรรมการให้คะแนนนักมวยพุ้นบ่ครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Thadjunior
    ม่วนกะม่วนพอประมาณหละครับ แต่ว่าหลังสงกรานต์นี่ตี้เทิงเมื่อยแป๋ตาย
    ซ่ำฮ้ายเงินเกลี้ยงกระเป๋า จักสิเอาไสใส่ปากฮอดปลายเดือน พะนะ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    โอ้ยๆๆหม่วนหลายครับผมแต่ยากๆช่วงเดินทางรถติฮ้อนกะฮ้อน

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานพลจ๋าหิบฟ้าววววววววว เอาฮูบภาพ มาแจกป้าเบิงไวๆแนจ้า แค่ได้ฟังได้เห็นได้อ่านหลานเว้าให้ฟังนี่ ป้าก็นั่งวาดภาพเอา นึกเสียว่าโตป้าได้ไปนำหลานทุกๆที่ อิอิอิอวาดภาพเอา ก็คุ้มค่าไปเนาะจ้าหลานได้ไปเฮ็ดบุญเฮ็ดทาน ได้จัดงานให้พ่อให้แม่เลามีความสุข ป้าก็ขอให้หลานพลและครอบครัว
    ตลอดจนญาติๆของหลานจงมีแต่ความสุขความเจริญ ปราถนาสิ่งใดก็ขอให้สมหวังในทุกๆสิ่งนะจ๊ะ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    โอ้ว....เป็นนักมวยไม่พอ..เดี๋ยวนี้อัพ..ขึ้นเป็นกรรมการให้คะแนนเลยบ่ครับ......อ้ายพล 55

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ป้าดกรรมการ ให้คะแนน ผิดเวที ยุ บ่ อ้าย ผมว่าคุณสมบัติ พล พระยาแล ต้อง เวทีนางงามบ้านทุ่ง ฮ่าๆๆๆ

Tags for this Thread