หัวข้อ: แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

มาลองอ่านแล้วเฮ็ดเบิ่งครับ ไผเฮ็ดถึกเหมิดทุกข่อ ผุนั่นมีไอคิวระดับ 250พะนะ ลองทดสอบกะของเบิ่งครับ

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

เรามาทำแบบทดสอบความโง่กันเถอะ(ใครตอบถูกหมดคงไอคิวสัก 250)
    ข้างล่างนี้คือคำถาม 4 ข้อ คุณต้องตอบคำถามเหล่านี้ ในทันทีที่อ่านจบห้ามใช้เวลา
    ในการแอบดูคำตอบก่อน

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) มาลองพิสูจน์ดูว่าคุณฉลาดแค่ไหน?
    .

คำถามแรก คณิตศาสตร์แสนซน
    หมายเหตุ: กรุณาใช้สมองคิด อย่าทดหรือกดเครื่องคิดเลขล่ะ ^^'
    ตั้งด้วย 1000 บวก 40 เข้าไป จากนั้นบวกด้วย 1000 อีกที
    แล้วก็บวกด้วย 30 แล้วบวกด้วย 1000 แล้วบวก 20
    จากนั้นบวก 1000 อีกที แล้วก็บวก 10 คำตอบคือ?

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) ได้ 5000 หรือ? คำตอบที่ถูกคือ 4100 ไม่เชื่อเหรอ ลองกดเครื่องคิดเลขดูสิ
    ดูท่าวันนี้ไม่ใช่วันของคุณแหงๆ

ข่อแรกผมกะอ่านไปนำ บวกไปนำ ผมกะได่ 5000คือกัน ผิดจ้อย ขนาดบวกในใจตั้งสองเทือกะยังได่ส่ำเก่า..แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) คำถามข้อที่สอง

คุณเข้าร่วมในการแข่งขัน คุณแซงคนที่สอง ตำแหน่งของคุณตอนนี้คือ?

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) ขอตอบก่อนเลยครับ คำตอบหมูๆข่อนี่ แซงคนทีสองได่ กะต้องเป็นคนทีหนึงหละเนาะ (เห็นๆแล้วเหรียญทอง ชัวป้าบ)

คำตอบก็คือ ถ้าคุณตอบว่าคุณอยู่อันดับแรก คุณผิดอย่างแรง!
    ถ้าคุณแซงคนที่สอง คุณก็อยู่ในอันดับของเขา
    คุณก็อยู่ที่สองสิ! ทิ้งสมองไว้ที่บ้านหรือจ๊ะ?

โอ้ยน่อผิดอีกแล้วขะน้อย จะแมนบ่มีหัวแบบว่ามีแต่คอ...
    เอ้ายังเหลืออีกสองข่อ ยังมีโอกาสยู่ฟิฟตี้ฟิฟตี้...แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) คำถามข้อที่สาม
    ถ้าคุณแซงคนสุดท้ายล่ะ คุณจะอยู่ในลำดับที่เท่าไหร่?

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) กะลองบ้วยหละเนาะ ถึกแท้ๆเทือนี่...แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

คำตอบ ถ้าคุณตอบว่าอยู่อันดับรองโหล่ คุณก็ผิดละ อีกทีนึง
    บอกหน่อย คุณจะแซงคนสุดท้ายได้ยังไง? ในเมื่อคุณอยู่ทีโหล่(แซงตัวเองมั้ง)
    คายปัญญาทิ้งไปหมดแล้วฤๅ?

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) มาถึงคำถามข้อสุดท้ายแล้วมั้ง ใช่มะ?
    พ่อของ Mary มีลูกสาว 5 คน: 1. Nana, 2. Nene, 3.Nini, 4. Nono.
    คนสุดท้องชื่อว่าอะไร?
    บ่กล้าตอบอีกแล้วข่อนี่ย้านผิด...แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)

แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น) คำตอบ Nunu? ไม่ ไม่ ไม่ มันผิดแน่ๆ

คนสุดท้ายชื่อ Maryครับผม ลองกลับไปอ่านคำถามอีกที.

ไผตอบถึกจักข่อกะว่ากันไป อย่าซีเรียสกับมันหลายเด้อครับ เอามาให่อ่านม่วนๆกันซือๆ อ่านไปยิ้มไปนำ หัวยุ่มๆไปนำกะได่ "ยิ้มวันละนิด จิตแจ่มใส"

ขอขอบคุณ บ้านมหาดอทคอม

และที่มา...เครดิต yenta4

หัวข้อ: แบบทดสอบความโง่(ทำแล้วแค้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูค่าว; 24-04-2011 at 10:12. เหตุผล: แก้คำผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    บอกตามตรงครับ

พอเห็นคำว่า ทำแล้วแค้น ผมกะกลายหนีไปทางอื่นเลยครับอิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ COLLETTE
    อยากหัวเด้ เนาะจ้า ขอบคุณหลาย ๆ จ้า ข่อยอยากหัวเจ้าของจ้า อิอิ ตอบคำถามแล้วผิดสุ๊ข้อจ้า ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ