หัวข้อ: หนึ่งปีที่บ้านมหากับมิตรภาพอันล้นเหลือ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    จั่งสิล่ะเพิ่นว่า มิตรภาพที่ไร้พรมแดน..อาวอ้วนน้องชายที่น่าหัก..โอ๊ะ..น่าฮัก..อิอิ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ วารินบอย
    กะดีใจครับที่ได้รู้จักอาวอ้วนนนน และกับพี่น้องบ้านมหาทุกๆๆ ท่าน ทุกวันนี้ต้องร้องเพลง ชิวิตฉันขาดบ้านมหาบ่ได้ 555555555

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์บ้านมหาครับ(บ่าวคนเดิม)ที่เฮ็ดให้พวกเฮาได่พบพ้อมิตรภาพที่จริงใจต่อกัน ขอให้ฮักกันไว้คือเข่าเหนียวหนึ่งใหม่ครับ สำหรับอาวอ้วนเป็นผู้ใหญ่กะบ่ใหญ่ดอกครับเป็นน้องอ้ายต่วงหลายปีแต่มีความรับผิดชอบอย่างสูงเป็นคนที่น่ารักน่าเคารพนับถือครับผมจัดกฐินไปทอดจันท์บอกอาวอ้วนซอยหากรรมการให้แหน่เด้อน้องลาวกะจัดแจงให้เบิดครับและอีกหลายๆ คนครับโดยเฉพาะป้าแดงป้าใหญ่ในบ้านมหาเฮา แล้วกะอีกหลายคนที่บ่ได่เอ๋ยนามกะขออภัยครับ สำหรับคุ้มสามเสนนี่เหนียวแน่นอยู่แล้วครับ ขอบคุณบ้านมหาอีกครั้งครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..เอ้าาาาาา ว่าแม่นเห็นมาหลายปีแล้ว บัดได่แค่ 1 ปีนึงติ..อาวอ้วนผู้สร้างตำนาน
    แก้วตาขาเลาะ..ปีนี้ซงสิเสียตำแหน่ง พลาดหลายงานแล้ว คะแแนเก็บถืกตัดไปเรื่อยๆ..55