หัวข้อ: จะเอ่ยคำไหนดีน้อ....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ระพินทร์

เศร้าซึม จะเอ่ยคำไหนดีน้อ....

วันหนึ่ง มีเหตุการณ์ที่ไม่คิดว่าจะได้ยินหรือได้เจอกับตัวผมเอง ....

เธอ ได้บอกลา แบบอาการเรียบๆแสนจะธรรมดาว่า
    เราเป็นเพื่อนกัน

เถอะ....(ความเงียบเริ่มครอบงำ) .....ได้ยินเสียงหายใจ ....แล้วก็ต่อด้วยคำว่า ....ที่

ระยะเวลาที่คบกันมาเธอได้เติมเต็มสิ่งที่ผมขาดหายไปแล้ว ...และเวลานี้ก็ถึงเวลาแล้วที่

ผมควรจะอยู่กับสิ่งๆนั้น...ทุกอย่างผมพร้อมสมบูรณ์ อยู่ได้ถ้าไม่รู้จักเธอ...แล้วเธอก็ยิ้ม..

พูดต่อไปว่า ...จะเก็บความรู้สึกดีๆไว้อย่างน้อยก็ได้รู้จักคนอย่างผมแล้วเธอก็จากไปด้วย

รอยยิ้มที่มีความมึนงงของผมปะปนอยู่....
    แล้วทำไมเธอไม่ถามผม

เลยว่าหัวใจผมพร้อมให้เธอจากไปหรือเปล่า
    .....

ถ้าเป็นคุณจะพูดกับเธออย่างไรครับบอกผมที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 09-06-2011 at 06:35. เหตุผล: เพิ่มสีตัวอักษรจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    ถ้าบ่อแมนเนื้อคู่กันดึงเขาไว้จั่งใด๋กะบ่ออยู่ครับคาดสิแมนบินมาคือนกเจ่าครับ..................ซักวันต้องเจอคนที่ใช่ครับผม สู้ๆๆๆๆ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    แนะอ้ายใหย่ คือว่าจั่งซานนนน เป็นแนวได๋น่อ..คือเป็นเศร้าๆที่หายไปดนๆกะเพราะเป็นแบบนี้บ้อ แล้วที่เว้ายุนี้ หมายถึงโคน้อย หรือโคใหย่ ถ้าโคน้อย กะทำใจปล่อยไปสา ทำบุญ อิอิ แต่...ถ้าเป็นโคใหย่เรื่องมานยาวววววววว จะได๋กะเป็นอีกหนึ่งกำลังใจน้อยๆ เอาใจส่อยอ้ายใหย่คือเก่าจ้า คึดฮอดผะถ่าววววววววคือเก่าละ สู้ๆคราฟฟป๋ม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา
    เวลาคือเครื่องพิสูจน์กับคำคำนี้ยามนึกถึงทีไรหัวใจแทบบ้า พอสุดท้ายผ่านไปกลับบอกว่าไม่สนหรอกและไม่คิดอะไร แล้วเวลาที่ให้มานั้นให้มาเพื่อฆ่ากันเหรอ เทอร์ไม่คิดบ้างเลยเหรอฉันจะอยู่อยางไร เจอเหมือนกันเลยแมะพี่อ้าย

ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง...บางครั้งอาจจะบอกลาทั้งๆที่ใจยังรักอยู่...ซึ่งรู้ไหมค่ะว่ามันเจ็บมาก...แต่ก็ต้องจาก ...ส่วนเราคนที่ถูกลาก็คงต้องยินกับการตัดสินใจของคนที่เรารัก...ทั้งๆที่เจ็บเหมือนกัน...ต่างคนต่างเจ็บก็คงเจ็บไว้ทั้งสองคน ...แต่ที่สำคัญเก็บสิ่งดีดีที่เคยมีร่วมกันไว้จ้า...เพื่อเป็นกำลังใจให้กันและกันต่อไป...เป็นแฟนไม่ได้ ความเป็นเพื่อนที่รู้ใจยังได้อยู่ไม่ใช่เหรอ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถ้าเป็นผมก็จะพูดว่า "ขอให้เธอโชคดี" ครับ เพราะเมื่อใดที่ึคิดจะจาก ก็ต้องจากอยู่วันยังค่ำ

จากกันวันนี้ดีกว่าจากกันวันหน้า มีครอบครัว แล้วเขาหนีไปกับกิ๊ก ช้ำใจกว่านี้หลายเท่านัก ....เชื่อผม