หัวข้อ: เปิดตัว...เปิดใจ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ดวงดาว The Star เปิดตัว...เปิดใจ

นับวัน..ก็ขยับเข้าไกล้วันงาน เปิดตัวอัลบั้มของเหล่าศิลปินแห่งบ้านมหาดอทคอม ในวันเสาร์ที่ 14 พ.ค ที่จะถึงนี้ ถือว่าเป็นเวทีแรกของศิลปินสมัครเล่น และครั้งแรกของเว็บไซด์ที่จัดงานประเภทนี้ขึ้นมา เพื่อร่วมใจกันโฆษณาประชาสัมพันธ์เว็บไซด์บ้านมหาดอทคอม ให้เป็นที่รู้จักต่อสาธารณะชน หรือบุคคลในแวดวงอื่น รวมทั้งแฟนเพลง ประชาชนผู้ใช้แรงงานที่อยู่ไกล้เคียงที่ตอนนี้จำนวนประมาณ 200 คน

@@ นอกเหนือวัตถุประสงค์ดังกล่าว ยังถือเป็นการร่วมแสดงความยินดีกับ 5 ขวบปีกับการก่อตั้งเว็บไซด์บ้านมหาดอทคอม และพี่น้องจะได้พบปะสังสรรค์ สร้างความสนุกสนาน แสดงออกในด้านต่างๆ ถึงทุกวันนี้ หลายคนยังมีความคาดหวัง กับ สิ่งต่างๆที่จะเกิดขึ้นในค่ำคืนนั้น..ไม่ว่าจะเป็นบรรยากาศ สภาพในงาน หรือผู้ที่เข้ามาร่วมงาน..ล้วนอยากจะให้เฟอร์เฟ็ค สวยงาม หรือ..อะไรแล้วแต่จะคิด..

@@ ..บอกตามตรง ผมและผู้ร่วมจัดงาน รู้สึกเหนื่อยเพียงกาย แต่ใจยังสู้ และยินดีเพราะการร่วมแรงร่วมใจ พร้อมการสนับสนุนจากผู้บริหาร และพี่น้องชาวบ้านมหาของเรา ที่คอยให้กำลังใจทั้งคอยช่วยเหลือ และอุดหนุนของที่ระลึกกันมาตลอดต่อเนื่อง..แต่บ้างทีเราต้องยอมรับในความเป็นแค่มือสมัครเล่นในด้านต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นตัวศิลปินเอง การจัดงานเอง ทำได้ เดินทางมาได้ขนาดนี้ ถือว่าเยี่ยมแล้วนะครับ ไม่ต้องเริ่ดหรู อลังการ แต่อาจต้องเหนื่อยกับการที่เราต้องมาคิดว่า..จบงาน จะมีเหลือหรือจะไม่มีไม่ได้อะไรเลย ถ้าพูดถึงเรื่องค่าใช้จ่าย...หรือการเงิน

...แต่ดูเหมือนจะมองในแง่ธุรกิจเกินไป ..เพียงแค่เสมอตัว ให้พี่น้องได้สนุกกัน พบปะกันแค่นี้ก็ดีพอแล้ว จะยังไงเราก็ต้องร่วมแรงร่วมใจกัน มันคงไม่เหมือนงานพาแลงของเว็บไซด์ที่เราที่ผ่านมา มีทุนอยู่แล้วเราก็สามารถมองทุกอย่างให้ลงตัวได้ งานนี้จะแตกต่างกัน จะเหมือนกันก็คือการได้พบปะ พูดคุย สนุกสนาน ชื่นชมกับน้ำใจของพี่น้องที่เดินทางไกลจากต่างจังหวัด และ ต่างประเทศที่มาร่วมงานบรรยากาศเต็มไปด้วยความสุขในครอบครัวบ้านมหา แต่ทุกอย่างจะอยู่ในสายตาผู้คนหลากหลายที่มาร่วมงาน ที่มาร่วมแสดงความยินดีด้วย..จึงเป็นฟรีคอนเสิร์ต ที่คาดหวังอะไรไม่ได้มากมายดั่งใจคิด..

@@....แต่ที่แน่.ๆ ทางผมและผู้ร่วมจัดงานรับประกันได้เลย คือความสนุกสนานที่จะเกิดขึ้น จะมีขึ้นแน่นอน และให้โอกาสคนอื่นๆได้ผ่อนคลาย ร่วมสนุกสนาน ชื่นชม และ ทึ่งในความเป็นเว็บไซด์อันดับต้นๆของชาวอิสานทั่วโลก เป็นเทรนใหม่ ที่ใครๆ อยากจะลองทำเลียนแบบบ้าง...อ๊ะๆ..แต่ก็ไม่คาดหวังอยู่ดี.. ฮ่า

....แล้วพบกันนะครับ
    ......บ่าวข้าวจี่..

เปิดตัว...เปิดใจ:l-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ และยินดีที่จะให้ความร่วมมือในทุกๆ เรื่อง นะคะ

อย่างที่บอก แม็กกี้คิดว่า งานนี้เป็นโอกาสดีอย่างหนึ่ง ที่จะได้พ้อหน้าค่าตา คนที่เราเคยคุย
    เคยทักทายกันผ่านตัวหนังสือ เพราะไปนัดเจอข้างนอกอาจจะไม่ปลอดภัยได้
    จะมีสักกี่ครั้ง ที่เราจะรวมตัวกันได้มากขนาดนี้ พร้อมหน้าขนาดนี้ ทั้งต่างประเทศ ทั้งต่างจังหวัด

บางคนอาจจะคิดว่า ไม่รู้จักใครเลย ไม่กล้าไป ถ้าไม่เริ่มต้น แล้วจะก้าวต่อไปได้อย่างไร จริงไม๊คะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เป็นกำลัง แรงใจ ล้านๆๆ เปอร์เซนต์ กับทีมงานครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...พี่น้องมากันเยอะๆโลดเด้อครับ ทีมงานสมาชิกทางสมุทรปราการยินดีต้อนรับทุกท่าน ทั้งที่เป็นสมาชิกบ้านมหา และที่ไม่ได้เป็นสมาชิก ก็มาม่วนนํากันได้ครับ

...ระดับมือโปร อ.นาวิน(บ่าวข้าวจี่)ลงมือจัดเองขนาดนี้รับประกันความม่วนได้ครับ นอกจากสิได้พบกับศิลปินบ้านมหาแล้ว แฟนเพลงและสมาชิกยังจะได้พบกับ เหล่าดีเจรูปหล่อ และสาวสวย ของบ้านมหา ตัวเป็นๆอีกครับ

...พี่น้องยังจะได้พบกับศิลปินในสังกัดข้าวจี่เรคคอร์ด และ อาจารย์นักดนตรีในสังกัด พร้อมด้วยทีมงานตลกชั้นนํา นําเสียงหัวเราะมาสู่พี่น้องตลอดงาน

...แฟนคลับ ดีเจปุ้ย,ติ๋ม เปอร์โย,เตรียมกรี๊ดๆได้ครับ มาแน่ๆงานนี้ ได้ข่าวว่าแฟนคลับ ติ๋ม เปอร์โย สิเอารถตู้มากันหลายคันรถจากอุดร มาก่อนงานตั้งแต่วันที่ 13 ว่าซ้าน เพื่อน คนบ้านบ้าน กับ อ.หนุ่มน้อย,น้องแจง น้องหลินคุ้มไทอุบล อยู่ในขั้นพิจารณาว่า สิมารถตู้ หรือเหมาโบกี้รถไฟ อิอิ ///พี่น้องทางทะเลไต้ก็ส่งข่าวมาแล้ว สิมากันไม่ตํากว่า 2 คันรถ///พี่น้องสายตะวันออกก็ไม่น้อยหน้า กําลังประสานกันอยู่ตอนนี้

...ฉะนั้น พี่น้องบ้านใกล้ในสมุทรปราการ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง เพราะว่างานนี้จัดยิ่งใหญ่ ฟรีคอนเสิร์ต ส่วนอาหารการกิน เครื่องดื่ม บ่อต้องห่อไปกะได้ ทีมงานผู้จัด เตรียมพร้อมใว้ตลอดงานครับ (จ่ายตังค์เอง อิอิ)

...เย็นวันที่ 13 สิมีการอุ่นเครื่อง แถวๆถนนปู่เจ้าสมิงพราย ไผ่อยู่ใกล้ก้ขอเชิญเด้อครับ อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

.คาดหวังแค่..ได้เห็นหน้าคนที่อยากเห็น ได้เว่านำคนที่อยากเว่านำ..แค่นี้หละครับ..อิอิ..

งานครั้งนี้บ่คือทุกครั้งที่ผ่านมาแน่นอน..ขอให้พี่น้องมาพิสูจน์ความม่วนซื่นนำกัน..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...ขอเป็นกำลัง - แรงใจ ให้ทีมงานจัดงาน..บ้านมหาทุกๆท่านครับ ...และ ...ที่สำคัญ..ทุกๆท่านเสียสละ..แทนคนอื่นๆ ....มาเป็นตัวแทนในการจัดงานนี้เพื่อพวกเราทุกๆ คนครับ......อ.ข้าวจี๋ครับ..มีหยั่งให่ซ่อยกะเอิ้นเด้อครับ.....

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    ต่ายขอเป็นกำลังใจหน้าจอรอเบิ้งถ่ายทอดสดเด้อจ้า พี่น้องจ๋า
    ขอให้งานม่วนชื่น ประสพผลสำเร็จทุกศิลปิน
    และขอให้ทีมงานผู้เกี่ยวข้องทุกท่านได้ชื่นใจหายเหนื่อยซุคนเด้อจ้า
    อยากมีส่วนร่วมก็คือ ขอเป็นกองเชียร์หน้าจอแน่นอนจ้า สู้ๆๆๆๆๆ:l-

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย ขอบคุณครับ

ขอบคุณหลายๆเด้อครับอาจารย์ข้าวจี่ และคณะผู้จัดงานทุกฝ่ายทุกท่าน
    รวมถึงศิลปินทุกชีวิต ที่จะมามอบความสุข ม่วนซื่นในคืนนั้นเนาะครับ

อ้ายบ่าวเซียงน้อยครับม่วนแท้เนาะครับมื้องาน ก้อยขมๆเด้ออ้ายฮ่าๆๆ

อ้ายบ่าวยางตลาดครับ
    ความเคลื่อนไหวต่างๆผมยกให้ผู้จัดการ จัดการไปแล้วเด้ออ้าย
    มีหยังกะสายตรงเอาเนาะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- ธุจ้า จารย์จี่จากใจจริง ที่มอบแต่สิงดีๆให้พวกเรา :b-b
    ปล.เป็นตาเมื่อย +เจ๊บคิงเจ็บแอวเนาะ หำหลอด ยายสิหาหมอเหยียบแอวไปให้ดอก
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

คาดหวังคือกันกับอ้ายดุลย์หละจ้า แค่ได้เว้านัวหัวม่วน พ้อหน้าพี่น้องบ้านมหา ทอนี่กะดีใจแล้วหละจ้า....

อ้ายเซียงเจ้ากะว่าไป เกิดฮอดมื้อมาเหมารถตู้บ่ได้ สิบ่ได้นั่งเกวียนมาบ้อ....อิอิอิ

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน...มีอิหยังพอขะน้อยสิซ่อยได้กะบอกมาเด้อจ้า...ยินดีเสมอ...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Tags for this Thread