หัวข้อ: มิตรภาพดินแดนเมืองดอกบัว

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

มิตรภาพดินแดนเมืองดอกบัว

ไม่รู้ว่าจะตั้งชื่อไดอารี่หน้านี้ว่าอย่างไรดี ตรงๆดีชื่อนี้ก็แล้วกันค่ะ "มิตรภาพในดินแดนเมืองดอกบัว" สำหรับน้องอิ๊ทดีใจตั้งแต่รู้ว่าจะได้ไปสัมนาที่จังหวัดอุบลราชธานี เพราะส่วนหนึ่งตั้งใจจะไปพบพี่น้องสมาชิกเวบบ้านมหาของเรา เราก็เคยเห็นแต่ตัวหนังสือที่อยู่หน้าจอ อิ๊ทก็อยากเห็นตัวเป็นๆของพี่ๆกันบ้าง อิ๊ทถือว่าเป็นความโชคดีของอิ๊ท ที่มาจังหวัดอุบลฯในครั้งนี้ เคยมา 2 ครั้ง ครั้งแรก วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2553 งานแต่งเพื่อนกิ๊ฟ
    งานแต่งเพื่อนที่ตระการพืชผล

ได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อใหญ่เป็นครั้งแรกค่ะ

ไปครั้งที่ 2 ก็ไปงานแต่งเพื่อน 23 เมษายน 2553
    งานแต่งเพื่อนอีกเช่นกันค่ะ

ไปอุบลทุกครั้งไปด้วยความสุข ครั้งนี้ก็เช่นกันค่ะ เมื่อวันเดินทาง อิ๊ทโทรหาอ้ายหนุ่มน้อย (เพิ่นชอบสรรพนามนี้ ...เรียกพี่ได้จริงหรือคะ) อ้ายก็บอกว่ามาถึงอุบลแล้วโทรบอกด้วยจะส่งกองหน้าพี่แจงธิดายาเย็น และกองกลางอ้ายวรคนบ้านบ้านมา ส่วนกองหลังจะคอยจอบยิงลูกโทษ แล้วในวันที่ 28 เมษายน 2554 พี่แจงก็โทรหาบอกอิ๊ทว่าจะพาไปหาอะไรกิน ส่วนอิ๊ทนัดกับเพื่อนไว้แล้ว .....(เอาไงดีหว่า) เพื่อนเราก็มาแต่งงานทั้งสองคน ไปประชุมมาด้วยกันแล้ว ไปนั่งกับเพื่อนสักพัก ขอตัวกับเพื่อนเพื่อมาพบพี่ๆ พี่แจงมารับที่หน้าร้าน แล้วพี่แจงก็พาไปกินแจ่วฮ้อนอุบลข้างบิ๊กซี โดยนัดกับอ้ายหนุ่มน้อยและอ้ายวรคนบ้านบ้าน ว่าจะตามมาสมทบทีหลัง พี่แจงจัดการสั่งอาหารมา น้องอิ๊ทไม่กินเนื้อ ... แต่น้องอิ๊ทกินผักค่ะพี่แจง กินไปรอสองหนุ่ม สักพักมาแล้วหนึ่งหนุ่ม "หนุ่มคนบ้านบ้าน" อิ๊ทรู้สึกดีใจ ที่ได้มาพบกับพี่ทั้งสองคน ส่วนอีกหนึ่งหนุ่มติดภาระกิจเลี้ยงหลาน ออกมาไม่ได้ แต่สัญญาใจไว้ว่าจะมาพบกันในวันที่ 14 นี้ค่ะ
    อิอิอิ พี่แจงบอกว่าใครมาอุบลต้องได้กินแจ่วฮ้อนอุบล

ย่างพวงนม

น้องอิ๊ทกินยำปลาหมึกได้ค่ะ

พี่แจงเป็นคนสวยมาก เหมือนคนใต้ เหมือนคนแขกค่ะ

คนนี้ตัวจริงสาวๆคงหลงน่าดู หล่อกว่าในรูป

ส่วนสองสาวนี้ตัวจริงกับในรูปเหมือนกันคือ สวยทั้งตัวจริงและในรูป อิอิอิ

ถ่ายรูปตอนกำลังจะข้ามผ่านสะพานไปฝั่งวารินค่ะ พี่แจงไปส่งถึงโรงแรมค่ะที่ อุบลบุรี รีสอร์ท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวบ้านแต้; 20-05-2011 at 17:46. เหตุผล: ภาพไม่แสดงค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    คิดฮอดเมืองอุบลหลายน้อออ
    เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ต้องไปอุบลฯ ค่ะ แต่ติดภารกิจงาน The Star เลยมะได้ไป

อยากแจ่วฮ้อนนนนนนน คึดฮอดเสี่ยวววนำ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ไปแบบฟ้าวๆ เทื่อก่อนพาผุเฒ่าไปโรงบาล เลยมีเวลาได้พ้อแค่อ้ายวรผุเดียว จั่งได๋เทื่อหน้าสิไปพบพ้อ ให้เหมิดสุคนดอกเด้อครับ คุ้มทางอุบลนี่นั่นแมะ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ต้อนรับอบอุ่นเนาะครับขอบคุณมิตรภาพที่แสนดีครับ ถ่าผมมีโอกาสได๋ไปอุบลต้อนรับผมแหน่เด้อครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    บ่อมีผิดหวังครับไปคุ้มอุบลนี่ เพิ่นสิต้อนรับได้หลายรูปแบบ...

น้องอิ๊ทเคยไป อ.ตระการ ไปบ้านไดน้อ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไปครั้งสุดท้ายเมื่อตอนไปรับสมัครนักเรียนนายสิบทหารบกที่ค่ายสรรพสิทธิ์ประสงค์ครับ

ปีที่แล้วและปีนี้ไม่ได้ไป ขอบคุณอ้ายจ่าเพลิง และน้องแจง (ธิดายาเย็น) ครับ

ยังคิดถึงเมืองอุบล ไม่มีวันลืมครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ไปกินตะดองมูบ่จ้าน้องอี๊ท ป่านได๋น้อสิได้กินลาบงัวทางฝั่งเกษตรน้อ คือสิแซบน้อจ้า

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ วารินบอย
    เมืองอุบลน่าอยู่น่าเซาอีหลีครับ มีตะผุหล่อๆๆงามๆๆเบิ่งอ้ายวรไว้ครับ ใช้หนี้เบิดยามได่กะว่าจิไปอยู่อุบลพุ้นหละ หน่ายกทม. อิอิ:b-b

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ไปหลายม่องเนาะ ภาระกิจกะหลายได่พ้อคนที่ฮักเฮาคงสิหายเหนื่อยคือกันคับผม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    คุ้มไทอุบลยินดีต้อนรับพี่น้องบ้านมหาทุกคนที่มาเยือนเมืองอุบลค่ะ..น้องอิ๊ทน่ารักมากๆจ้า..

Tags for this Thread