หัวข้อ: ทะเลหมอกเหมืองทองภูคำ สปป.ลาว...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

ทะเลหมอกเหมืองทองภูคำ สปป.ลาว...

เข้าหนาวที่สามที่เซียงเหมี่ยงฯ มาเฮ็ดงานอยู่เหมืองทองภูคำ สปป.ลาว เอาบรรยากาศ ทะเลหมอกมาฝากกันครับ...
    เป็นมื่อที่เซียงเหมี่ยงฯ เดินทางกลับบ้านพอดีครับ ขับรถออกจากหน่วยงานเข้าเวียงจันท์...
    เวลาช่วงเซ่า ๆ อากาศเย็น ๆ หมอกแทบมองข้างหน้าบ่เห็น..

ทะเลหมอกเหมืองทองภูคำ สปป.ลาว...

แถม ๆ ครับ บ่มีไผ๋ ถ่ายให้กะถ่ายเอาเองครับ....

เซียงเหมี่ยงฯ ลองต่อเป็นภาพ พาโนรามา เบิ่งครับ แต่ว่าบ่เนียน ย่อนว่ากล้องบ่มีโหมดนี้
    ถ่ายธรรมดา ๆ เอา cs2 มาต่อ ๆ กัน กะออกมาบ่เนียนครับ แต่เอาพอให้เบิ่งเห็นมุมกว้าง ๆ เนาะครับ

เซียงเหมี่ยงฯ เป็นคนที่มีโอกาสได้เดินทางไปท่องเที่ยวน้อยมาก ๆ
    บ่มีโอกาส ได้ไปเบิ่งทะเลหมอกเมืองเหนือ แต่มีโอกาสได้เห็นบรรยากาศแบบนี้จากที่ทำงานซ่ำนั่นล่ะครับ...
    ทะเลหมอกเหมืองทองภูคำ มีให้เห็นเกือบตลอดทั้งปีครับ บ่เว้น แม้แต่หน้าฮ้อน...
    มีโอกาส ซิเก็บบรรยากาศ สถานที่ทำงานมาฝากเรื่อย ๆ เนาะครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 26-12-2009 at 15:32. เหตุผล: ลดขนาดไฟล์ครับ ใหญ่โพด ลืมเบิ่ง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ภาพงามหลาย จ้าน้องเซียงเหมี่ยง เป็นตะเย็นคักเลย
    ลดขนาดภาพลง หน่อยเด้อจ้า
    อยู่ขนาด 640x480 กะได้จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    อ้างฮอดเอื้อย ลูกหิน

ภาพงามหลาย จ้าน้องเซียงเหมี่ยง เป็นตะเย็นคักเลย
    ลดขนาดภาพลง หน่อยเด้อจ้า
    อยู่ขนาด 640x480 กะได้จ้า

ตอบครับ.
    ขอโทษทีครับเอื้อยลืมเบิ่งขนาดไฟล์ก่อนโพส ได้แก้ไขไปแล้วล่ะครับผม...
    อากาศ ในเหมืองหนาวเย็นมาก ๆ ช่วงนี้กลางคืนถึงเช้า ๆ ประมาณ 10 C ครับ แต่ว่ายังบ่ถือว่าหนาวที่สุด ช่วงหนาว ๆ อุณหภูมิลดลงถึงเลขหลักเดียวเลยล่ะเอื้อย ดีที่ว่าหนาวแบบอากาศเย็น ๆ ชื้น บ่มีลมถ้าลมพัดคงจะหนาวทรมานกว่านี้...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 26-12-2009 at 15:20.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    งามครับงามๆๆ....จบหลาย ..เป็นตาเย็นคักเนาะ แม่นผู้ข้านี้ย้านบ่อได้อาบน้ำหลายมื้ออยู่เด้อ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    สวยงาม แถมด้วยความเยือกเย็นจ้าอ้ายเซียง เอามาฝากอีกแหน่เด้อจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    อากาศ บรรยากาศ สุดยอด คับท่านเซียงฯ ธรรมชาติสร้างสรรค์ สวรรค์บนดิน

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    งามๆๆจ้าเซียงเมี่ยง เอื้อยกะเคยไป นั่งรถบัสจาก เวียงจันทร์ ไป หลวงพระบาง หนทางแบบนี้ละ งอโค้งไปนำภูเขา เป็นตาย้าน แต่กะได้บรรยากาศไปอีกแบบเนาะ ว่าสิไปเที่ยวอีกอยุ่ดอก

ศึกษาหาความรู้
    สวยมากๆครับ ถ่ายมาอีกนะครับ จะรอดูผลงาน

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    งามหลายอยากไปเด้ค่ะ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    งามคักอีหลีครับเป็นตาไปเที่ยวน้อครับ

Tags for this Thread