หัวข้อ: ลำล่อง คนเอ๋ยคน(ฉบับสมบูรณ์) หนุ่มพนมไพร

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ลำล่อง คนเอ๋ยคน(ฉบับสมบูรณ์) หนุ่มพนมไพร

ฝากต้อนพี่น้องอีกรอบ ครับ สำหรับลำล่อง ทำนองสารคาม
    ม่วนๆกับเดอะสตาร์ คนพนมไพร อ้ายธนิตผู้ใหญ่บ้านคุ้มสายไหม หัวใจหมอลำ....

หนึ่งในเหล่าเดอะสตาร์ที่จะขึ้นเวทีในงานเปิดตัวอัลบั้ม ที่จะมาถึงเร็วๆนี้นะครับ...

เอ้า..ม่วนพี่น้อง

ลำล่อง คนเอ๋ยคน
    คำร้อง เกษตร พลาญชัย
    ศิลปิน คนพนมไพร
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/865816764/5b4aa533[/4SHARED]

ดาวน์โหลด
    http://www.google.co.th/audio/VxVZyptP/___-_.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 24-10-2011 at 06:23.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

...ผลกระทบจากแผ่นดินไหวติท่าน ...บ่เป็นหยังเนาะ หายไปกะมาใหม่ได้

..มักฟังยามเพิ่นลำสดๆแหมะ ม่วนแฮง...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ฟังจักรอบกะบ่เบื่อดอกครับ กรี๊ดๆ ๆ

ม่วนคือเก่าจ้าอ้าย...ซวดดๆ หมอลำในดวงใจ...มื้อเปิดโตคั่นบ่ตรงกับมื้อที่ติ๋มอยู่ไทย....กะสิส่งโตแทนไปค้องพวงมาลัยให้คือเก่าจ้าอ้าย....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ลำมวนแท้ครับ แน่นครับ สุดยอด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    มวนครับมวน เป็นจังคือเพินลำแท่ๆ ซวดๆ ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    พระเอกหมอลำในดวงใจยาย "ธนิตย์น้อย"
    โอ๊ยมักแล้วก๊าบ ป่อนคอมารับพวงมาลัยติดแบงค์ซาวแหน่จ้า
    ลงฮ่านแล้วขอออฟแหน่เด้อ ท่านดอกเตอร์ลำ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ลูกคอมืออาชีพยังอายเลยจ้า
    ลำม่วนหลายค่ะ ฟังๆอยู่นึกว่าเสียงพระเอกหมอลำคณะไหน ฮ่าๆๆๆ
    LET IT BE...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ยังเป็นแฟนพันธ์แท้อ้ายธนิตย์ยุเด้อจ้า ตามมาฟังรอบที่สอง ถึงรอบที่10อีก ม่วนหลาย นึงในความประทับใจในบ้ามหากะแม่นอ้ายธนิตย์นิหละ ติดใจเสียงลำมาตะงานพาแลง2 ม่วนหลายจ้า ซวดๆๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    แม่นอยู่ดอกครับเอื้อยไก่ ตะงานพาแลง 2 แล้ว ติดใจในเสียงลำ มีเสน่ห์หลายครับ ม่วนครับ

Tags for this Thread