หัวข้อ: ..ห้องสมุดหนอนแก้ว ณ ชายแดน..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ยินดีสนับสนุนเต็มที่ เป็นโครงการที่ดีมาก ข้อสำคัญขอให้มีการสานต่อโครงการนี้แบบยั่งยืน เช่น จัดอาสาสมัครดูแลและมีการประชาสัมพันธ์บริหารจัดการอย่างต่อเนื่องและเป็นระบบ เมื่อเป็นระบบแล้ว หัวหลินก็ถอยตัวเองออกมาเป็นที่ปรึกษา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ดีใจที่เห็นเรื่องดีๆ โครงการดีๆ แบบนี้เกิดขึ้นอยู่บ้านเฮาเนาะค่ะ และกะภูมิใจในโตน้องสาวคนเก่งคนนี้หลายจ้า ขอให้รู้ว่า น้องสิเฮ้ด สิทำหยัง พี่สาวคนนี้สิเป็นกำลังใจให้หลิน ซึ่งเป็นตัวอย่างแก่คนรุ่นใหม่ที่ดีเสมอจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    สนับสนุนโครงการดีๆครับ เดวสิหาไปสมทบครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เป็นโครงการที่ดีเนาะ...เบิ่งก่อนเด้อ ว่าสิพอซ่อยหยังได้น่อ...
    .วันที่14นี่ละจั่งสิเอาไปให้อยู่ในงานเลย ..

.มางานเดียวได้2งานเลย 55

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    หลังจากกินข้าวเที่ยง อิ่มหนำกันแล้ว กะลงมือเฮ็ดงานรอบบ่ายค่ะ

ผ่าไม้ไผ่เป็นริ้ว ล้อมฮั้ว น้าโบ ป้าล่า พ่อผู้ซ่อยวรรณ กำลังซ่อยกันค่ะ

เฒ่าพ่อพาเลื่อยคู่ใจออกงาน ตัดหลักลูกตั้งนำหมู่พร้อมค่ะ

พ่อน้องน๊อต กับพ่อน้องแฮม ไปขนหลักลูกตั้งมาแต่บ้านผู้ใหญ่บ้านค่ะ

ออกแบบลายฮั้วให้มีลีลา ท่าทางแหน่เพิ่นว่าค่ะ

พ่อผู้ซ่อย ฝังหลักลูกตั้งเตรียมล้อมฮั้วค่ะ

ภาพความร่วมมือร่วมใจของพี่น้อง เห็นแล้วกะชื่นใจค่ะ..

ห้องสมุดของเฮากำลังจะเป็นจริงแล้ว

รอบค่ำ คนอื่น ๆ เมือบ้านเบิดแล้ว แต่พ่อน้องแฮม กับพ่อน้องน๊อตมาฝังหลักลูกตั้ง

รอเพิ่นกะห่าวบ่แพ้บรรดาลูก ๆ เลยค่ะ งานที่เหลือคือ ล้อมฮั้ว ซ่อมประตูห้องน้ำ

แล้วกะขึ้นป้ายห้องสมุดค่ะ อ้อ..ลืมบอกว่าห้องสมุดชี่อว่า “ห้องสมุดหนอนแก้ว” ซึ่งมา

จากคำว่า หนอนหนังสือ กับ คำว่าลูกแก้วแปลรวมกันว่า ลูกแก้วนักอ่านค่ะ

สิ่งของที่ห้องสมุดหนอนแก้วต้องการเด้อค่ะ หนังสือนิทานสำหรับเด็ก

ก่อนวัยเรียน – ประถมศึกษาหนังสือความรู้รอบตัว ทุกช่วงวัย

สมุดฝึกระบายสี และเขียนตามรอย

ดินน้ำมัน สีไม้ สีเทียน ดินสอ ยางลบ ของเล่นเสริมพัฒนาการเด็กเล็ก

โต๊ะญี่ปุ่นนั่งอ่านหนังสือ ชั้นเก็บหนังสือ เอื้อยอ้ายที่สนใจจะร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการ

ก่อตั้งห้องสมุดหนอนแก้ว สามารถแจ้งความประสงค์กับน้องเขมราฐ

ได้ที่หลังไมด์เด้อค่ะ

ขอบคุณอ้ายเว็ปมาสเตอร์ใจดีที่เอื้อเฟื้อให้น้องเขมได้เอาเรื่องราวมาแบ่งปัน ขอบคุณ

เอื้อยอ้ายสมาชิกที่ร่วมด้วยช่วยกัน ขอบคุณและขอบคุณค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    เป็นโครงการที่น่าสนุบสนุนครับ...ว่าแล้วไปหาซอกหาหนังสือกะนาจิเอาไปฝากมื้อเอาบุญเด้อครับ..น้องหลิน.:l-:l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้เฒ่าสมุย; 09-05-2011 at 13:31. เหตุผล: แก้คำผิด

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    หนังสือออกเดินทางจากโคราชแล้วเด้อจ้า อีกสองสามมื้อน่าสิฮอดน้องหลิน

ปล...มีแนวสินินทาให้ฟังเด้อหล่า ไทอุบลผุนึงแมะ (ชื่อว่า หล่อ... อิหยังนิหละ) อิอิ ใช้กะบ่ได้ย้อนเด้อ ถามชื่อจริงน้องหลินกะบ่รุจัก บอกหาเบอร์น้องหลินให้กะบ่ได้ สรุปแล้ว บ่ได้เวียกหยังเลยไทอุบลผุนิ 555+ ไล่ออกจากกิ๊กผุกก สะดอก ฮิ้วว
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ดีใจนำครับ
    สาธุนำพร้อม ที่โครงการดีๆแบบนี้ได้เกิดขึ้นครับ ชื่นใจนำหลายๆจ้าน้องหลิน

ดีใจนำพี่น้องชาวบ้านน้อจ้า มีลูกหลานแบบสาวหลิน
    ขอให้บุญอุ้มชูสาวหลินให้เจริญไปหน้าเด้อจ้า สาธุ ธุจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลว.ตัวสุดท้าย
    เป็นตาฮักหลาย ไม่มีอะไรสวยงามไปยิ่งกว่านี้แล้ว

Tags for this Thread