หัวข้อ: ขอความร่วมมืออุดหนุนเสื้อและซีดี

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน ขอความร่วมมืออุดหนุนเสื้อและซีดี

วันงานกำลังจะเริ่มแล้ว ในวันที่ 14 พ.ค.54 เป็นงานที่แปลกหูแปลกตาแตกต่างจากงานพาแลงที่ผ่านมา เพราะนี่คือ งานเปิดตัวศิลปินบ้านมหาในอัลบั้ม "ชุดเติมฝันปั้นดาว" แม้งานนี้จะไม่เลิศหรูอลังการ เหมือนอย่างที่ใคร ๆ คาดหวังหรืออยากจะให้เป็น แต่ทั้งหมดทั้งสิ้นก็คืองานของพวกเราทุกคน อย่าได้คิดว่า เราไม่ใช่ศิลปินแล้วไม่อยากไปร่วม หรือเราไม่รู้จักใครเลยไม่รู้จะวางตัวอย่างไรดี ....อย่าได้คิดเช่นนั้นครับ

ต้องยอมรับว่าการจัดงานทุกครั้งที่ผ่านมา เป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะลำบากใจ เพราะต่างคนต่างก็มีภาระหน้าที่ทั้งเรื่องส่วนตัว และงานในหน้าที่ประจำที่จะต้องรับผิดชอบ กลุ่มบุคคลที่อาสาเข้ามาเป็นตัวแทนของพวกเรา เพื่อช่วยกันจัดงานในครั้งนี้ ผมขอชื่นชมด้วยใจจริง และขอเป็นกำลังใจให้งานนี้จงสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

ก่อนวันงาน 1 วัน ทางคณะกรรมการจัดงาน เหล่าบรรดาศิลปิน และฝ่ายเทคนิคต่าง ๆ ก็จะได้มีการซ้อมใหญ่ และไปร่วมวางแผนกัน ณ สถานที่จัดงาน เพื่อกำหนดรูปแบบของงานและการแสดงด้านหน้าเวที ในวันงานหลังจากพิธีการและการแสดงต่าง ๆ บนเวทีเสร็จสิ้นแล้ว ก็จะเป็นการปล่อยผี...โอ๊ะ..เปิดโอกาสให้พวกเราทุกคนได้สนุกสนานวาดลวดลายกันเต็มที่ จะมีคณะกรรมการในการจัดคิวให้พวกเราขึ้นไปโชว์ลีลาบนเวที ส่วนผมอาจจะต้องไปดูแลความเรียบร้อยด้านหลังเวที เรื่องเครื่องแต่งตัวให้กับหางเครื่องและนักร้องฝ่ายหญิง :l-

สิ่งที่ผมอยากจะขอความร่วมมือจากพวกเรา คือ การขอความร่วมมือพวกเราช่วยกันอุดหนุนเสื้อและซีดี เพราะหากเสื้อและซีดีจำหน่ายหมดตามยอดที่ได้กำหนดไว้ ทางคณะกรรมการก็จะหายใจโล่งปอดมากขึ้น เนื่องจากว่างานนี้เป็นฟรีคอนเสิร์ต ไม่มีการให้พวกเราโอนเงินลงทะเบียนก่อน เหมือนกับครั้งที่ผ่าน ๆ มา

ฉะนั้นค่าใช้จ่ายในการเตรียมงาน ค่าใช้จ่ายในการจัดงาน ค่าใช้จ่ายในด้านอุปกรณ์การถ่ายทำ และอื่น ๆ เกิดจากความเสียสละด้านทุนทรัพย์ของคณะกรรมการทั้งสิ้น เป็นสิ่งที่ผมซาบซึ้งใจอย่างที่สุด

ต้องขอขอบพระคุณ "บ่าวข้าวจี่และทีมงาน" ที่เป็นผู้ดำเนินงาน และให้การสนับสนุนเวที แสง สี เสียง นักร้อง หางเครื่อง ทีมงานตลก และสถานที่ในการจัดงานในครั้งนี้ โดยมีฝ่ายกิจการพิเศษคนขยันอย่าง "บ่าวยางตลาด" คอยเป็นผู้ประสานงาน รวมถึงฝ่ายเทคนิคบ้านมหาดอทคอมที่ดูแลเรื่องการถ่ายทอดสดผ่านดาวไถ ขอความร่วมมืออุดหนุนเสื้อและซีดี

อย่างไรก็ตาม งานนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่มีพวกเราช่วยเป็นแรงหนุน ผลักดัน ส่งเสริม ให้เกิดขึ้น ผมต้องขอขอบพระคุณพวกเราทุกคนที่ร่วมเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ผมถือว่างานนี้เป็นงานของทุกคน และเป็นอีกงานหนึ่งที่ผมอยากเห็นภาพของพวกเราแสดงออกซึ่งความรัก ความสามัคคี และร่วมมือร่วมใจกันอีกครั้ง

และกรณีที่เสื้อและซีดีที่จะจัดจำหน่ายในงานมีไม่เพียงพอ ก็สามารถสั่งจองเป็นเจ้าของได้หลังจากงานเสร็จสิ้นแล้ว(ภายในระยะเวลาที่กำหนด) อาจจะมีซีดีบันทึกการแสดงสดและบรรยากาศภายในงาน ตลอดถึง เบื้องหน้า เบื้องหลัง มาให้พวกเราได้จับจองเป็นเจ้าของเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกอีกระลอก ต้องคอยติดตามข่าวครับ

ผมขอให้พวกเราที่เดินทางไปร่วมงานในครั้งนี้จงเดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งไปและกลับ แล้วพบกันวันที่ 14 พ.ค.54 นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-05-2011 at 18:00. เหตุผล: แก้คำพิมพ์ผิด

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    มักจ่อยๆ นั่นมันบ่เฮ็ดเสื้อเผื่อผุใหญ่ๆ คือผมเลยแมะ มื่อหน้าสิจัดการมันยุดอก อย่าให้จ่อย ให้หาเสื้อใส่ได้ง่ายๆ บ้างแล้วไป อิอิ แม่นผมสั่งจองไปละยังหือ

Banned

บล็อก
    4
    อยากอุดหนุนหลายๆยุค่ะ...แต่บ่อรู้ซิเอาไปให่ผุได๋ใส่...อิอิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ผมสิไปอุตหนุนอยู่หน้างานเด้อครับ ................

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ไปซื้อหน้างานแล้วกะใส่โลด.....................จ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ฝากผุลังคน จองไว้แล้วครับ เสื้อพร้อม ซีดี:l-:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    สั่งมาแล้วโตหนึ่ง มาถึงบ้านแม่เจ้าเฮือนใส่เลย ตอนนี้กะเลยโอนเงินไปอีกชุดหนึ่ง บ่ได้ไปร่วมกะร่วมสนับสนุนเด้อครับอาว์ 1000 +5555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณครับอ้ายไทเมืองมุก คือบ่ซื้อให้ครบคนโลดล่ะครับ สิบ่ได้โอนเงินหลายเทือ 555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ซอยอุดหนุนแน๊เด้อพี่น้อง มิตรรักบ้านมหา ลงทุนเกือบครึ่งแสน ขอได้กลับจักครึ่งหนึ่งเนาะอ้ายพล
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ขอบคุณครับอ้ายไทเมืองมุก คือบ่ซื้อให้ครบคนโลดล่ะครับ สิบ่ได้โอนเงินหลายเทือ 555
    ตอนแรกกะว่าสิใส่ผุเดียว พอได้เสื้อมา แม่เจ้าเฮือนเห็นเพิ่นว่างามคัก เลยใส่ก่อน ต้องบอกบ่าวยางตลาดจัดการให้อีกโตนึง 555

Tags for this Thread