หัวข้อ: ผมดิ้นจนเฮือกสุดท้ายเพื่อร่วมงานเปิดตัวศิลปิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ผมดิ้นจนเฮือกสุดท้ายเพื่อร่วมงานเปิดตัวศิลปิน

ช่วงเดือนพฤษภาคมของทุกปี เป็นห้วงการฝึกของหน่วยต่าง ๆ เพื่อการตรวจสอบ และการฝึกความพร้อมรบ เพื่อการสับเปลี่ยนกำลังตามแนวชายแดน ในปีนี้ก็เช่นเดียวกันเป็นเดือนที่ผมมีความวิตกกังวล เพราะตรงกับช่วงที่จัดงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหา อัลบั้ม "ชุดเติมฝันปั้นดาว" พอดี

"พล พระยาแล วันที่ 14 พ.ค.54 คุณอาจจะต้องไปประจำกองอำนวยการตรวจสอบการฝึกที่ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี เพราะหน่วยต่าง ๆ จะเข้าพื้นที่ในวันที่ 13 พ.ค.54 จนถึงสิ้นเดือนพฤษภาคม" เจ้านายเรียกผมไปพบและบอกให้ทราบ

"ขออนุญาตครับหัวหน้า ผมมีงานสำคัญที่จะต้องทำในวันที่ 14 พ.ค.54 ครับ เป็นงานที่ได้มีการเตรียมงานกันมานาน และผมอยากจะร่วมงานนี้มากครับ ผมขอตามไปในวันที่ 15 พ.ค.54 จะได้ไหมครับ" ผมมีความตื่นตระหนก วิตกกังวล เสียดาย อาลัยอาวรณ์ ยังไงบอกไม่ถูก

"เอ้า...งานอะไรอีกล่ะ ทุกคนก็มีงานทั้งนั้นแหละ เดี๋ยว ๆ รอให้ผู้อำนวยการกลับมาจากประชุม ผมจะรอถามท่านอีกทีว่าท่านจะให้ใครไป ถ้าเกิดว่าท่านบอกให้เราไปวันที่ 14 พ.ค. ก็จะต้องไปเข้าใจไหม ?" หัวหน้ากำชับ

"ครับ" ผมตอบเบา ๆ และกลับมานั่งรอที่โต๊ะทำงานของผมแบบหมดอาลัยตายอยาก และรอเวลาว่าเมื่อไหร่ท่านผู้อำนวยการจะกลับมาจากที่ประชุม เพื่อจะได้ทราบคำตอบ

ผมได้ยินเสียงประตูดังที่ห้องผู้อำนวยการ "ผู้อำนวยการมาแล้ว" ผมพึมพำในใจ สักครู่หัวหน้าก็เข้าไปพบผู้อำนวยการ สักพักใหญ่ก็ออกมา

"ตกลงว่าไงครับหัวหน้า" ผมลุกขึ้นถามด้วยความร้อนใจ

"ท่านบอกว่า ห้วงแรกนี้ท่านผู้อำนวยการจะให้.......(รุ่นน้อง) ไปก่อน ส่วนตัวเราไปในห้วงหลัง" หัวหน้าบอกข่าวดี

ผมดีใจอย่างบอกไม่ถูก เพราะผมจะได้ไปร่วมงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหาในวันที่ 14 พ.ค.54 นี้ เพื่อจะได้พบหน้ากับพวกเรา และร่วมสนุกสนานกับพวกเราอย่างแน่นอน งานนี้ผมจะพาหวานใจของผมไปให้พวกเราได้เห็นหน้าตัวเป็น ๆ ด้วยครับ เพราะปกติแล้วใครที่ไม่มีบุญวาสนา ไม่มีทางได้เจอตัวเป็น ๆ ของเธอ ผมดิ้นจนเฮือกสุดท้ายเพื่อร่วมงานเปิดตัวศิลปิน :l-

หลายต่อหลายครั้งที่ผมมีธุระสำคัญ ๆ มักจะมีเหตุการณ์ให้ต้องคอยลุ้น คอยแก้ คอยเหนื่อยตลอด แต่สุดท้าย ความวิตกกังวลใจเกือบทุกเรื่อง ที่ผ่านมา มักจะพบกับหนทางที่สว่างเสมอ....เฮ้อ

ผมดิ้นจนเฮือกสุดท้ายเพื่อร่วมงานเปิดตัวศิลปิน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-05-2011 at 22:00.

Banned

บล็อก
    4
    หุ้ยยย...อ่านแล้วกะตกใจนำอ้ายพล...หัวใจตกไปยุตุ้มม่องว่าแม่นซิพลาดงานสำคัญแหมะ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    จุดสำคัญของเรื่องนี้คือ สิได้ควงคู่ออกงานใหญ่ แต่เจ้านายเกิดมีงานด่วนมาตัดหน้า โอยเนาะ คาดสิได้บินมาคือนกเจ่า กะดีแล้วละจ้า กะสิได้ออกไปซ่อยดีเจเด็กน้อยปิ้งข้าวจี่ อิอิ ช่วยหวานนนจายยย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    อ้ายพลครับ ของอ้ายยงว่าได้ไปยุของผมนี้ตี้ไปรับนายจ้างไต้หวัน คือสิบ่ได้ไปดอกครับงานนี้เสียดายเด้
    แว๊ปแรกที่เพิ่นบอกว่า 13-15 รับนายจ้างเด้อผมปากกะบ่ออก รอมาจนฮอดมื้อแล้วบ่ได้ไป คงเข้าใจเนาะครับอ้ายฮือๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ฮ่าๆๆๆๆๆ ทางนี้กะคิดหนักคือกันครับ อิอิ คึดนำดีนฟ้าอากาศ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า ทางนี้ก็เข้ากลางคืนคือกัน คืนวันที่ 14 เจ้านายสั่ง ห้ามลา ห้ามขาด ว๋าซ้าน เพราะเป็นช่วงหยุดติดต่อกันหลายวัน ดูแลระบบคอมในที่ทํางาน หาคนมาแทนก็ยากเหลือเกิน เลยตัดสินใจจ้างคนมาเข้ากลางคืนแทนซะเลย (ค่าจ้างหมดหลายกลมอยู่ 555+)
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    จังได๋อ้ายพลกะต้องไปให่ได้เด้อครับ บ่อิโตนผุเตรียมพวงมาลัย ลูกโป่ง ไว้มอบให่หน่าเวทีบ๊อครับ ขั่นอ้ายบ่ไป ป้ายเชียร์กะเตรียมไว้พ้อมแล่วครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ผมกะลุ้นนำอยุ่ เห็นอ้ายเว่าให้ฟังดนแล้ว.. จนได้เว่าหยอกไปว่า ถ้าอ้ายบ่อมางานเขากะแล้วอยู่ดอก555สุดท้ายกะมาได้เนาะครับ..

บ่ออยากให้ทุกท่านคิดว่าถ่าบ่อมางานกะพิ่นแล้วอยู่ดอก มันบ่อแม่นแนวนั่นครับ
    อยากให่มาพบปะกัน ทั้งสมาชิกเก่า และสมาชิกใหม่ที่บ่อทันเคยมาพบพ้อกัน ..

คึดเห็นจะของเองดอก ไปงานพาแลง1 โดยที่บ่อฮู้จักไผมาก่อนเลย สมัรคสมาชิกบ่อทันฮอด2เดือน กะไป ไปด้วยใจครับ สุดท้ายกะไปพ้อคนกลุ่มใหญ่ที่มีใจมักแบบคือกัน... จนได้หมู(เฒ่า)คนแรก กะคือ พล พระยาแลนี่ละ ย้อนว่าไปงานนั่น 555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ปุ้ยก็ลุ้นนำอ้ายพล อ้ายเซียง คือกัน เจ้านายเพิ่นใจดีเนาะอ้าย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

..มื่อนี่นำมาสอบถามฮอดหม่องทำงานเพิ่นแล้ว..ตกลงได้ไปร่วมงานนำพี่น้องล้านเปอร์เซนต์ครับ..ไผเป็นแฟนคลับดีเจพล กะสิได้ผ้อโตเป็นๆเพิ่นแน่นอนครับ...5

Tags for this Thread