หัวข้อ: ใครคือ มิสบ้านมหา ปี 2011

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ใครคือ มิสบ้านมหา ปี 2011

หลังจากงานบุญบ้านเฮาได้เสร็จสิ้นไป ทุกปีจะมีการคัดเลือกมิสบ้านมหา ในปีนี้พี่น้องคิดว่าผุใด๋ที่สมควรจะเป็นมิสบ้านมหา ในปี 2011 น้อครับ

โดยส่วนตัวของผม ผมมองไว้คนหนึ่งครับ เป็นสาวสวยหุ่นเซ็กซี่ และเป็นหนึ่งในศิลปินอัลบั้มเติมฝันปั้นดาวด้วย ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา เธอคือแฟนพันธุ์แท้ของเว็บบ้านมหาดอทคอม อะไรก็ตามที่เป็นบ้านมหาดอทคอมเธอจะเข้าร่วมกิจกรรมโดยตลอด

ไม่ว่าจะเป็นการทำบุญ การบริจาคสิ่งของ การช่วยเหลือเด็กกำพร้า และผู้ด้อยโอกาสต่าง ๆ เธอจะบอกว่า เธอไปในนามพวกเราสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอมเสมอ ๆ ...โอ้ ป๊าด กรี๊ด นอกจากสวยแล้วยังใจบุญอีกต่างหาก

และเธอผู้นี้คือขาลุยโดยแท้จริง ไม่ว่าใกล้ไกลขนาดไหน ลำบากปานใด เธอจะเดินทางเคียงคู่ไปพบกับสมาชิกบ้านมหาดอทคอมแทบทุกหนทุกแห่ง ผมเป็นผู้ชายแท้ ๆ ผมยังต้องยอมแพ้ในความอดทนและใจสู้ของเธอ

เธอคือขวัญใจของสมาชิกห้องแชตบ้านมหาดอทคอมตัวจริงเสียงจริง น้อยคนนักที่จะไม่รู้จักเธอคนนี้

ด้วยคุณสมบัติทั้งหลายเหล่านี้ โดยความเห็นส่วนตัว ผมว่าเธอเหมาะสมด้วยประการทั้งปวงที่จะเป็นมิสบ้านมหาในปีนี้ครับ

แอ่นแอนแอ๊น.....เธอคือ ..................................(ไม่บอกปล่อยให้งง)

ปล. นี่เป็นแค่การแสดงความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นครับ ...หากท่านใดที่อยากจะเสนอชื่อท่านอื่น ๆ ที่เห็นว่าเหมาะสม ก็ขอเรียนเชิญครับ ผลโหวตของพวกเราจากการคอมเม้นท์กระทู้โดยเสียงส่วนใหญ่ถือว่าเป็นเอกฉันท์ครับ งานนี้เอาความบันเทิง ม่วนซืนโฮแซวเป็นหลักเด้อครับพี่น้อง อย่าได้ซีเรียสเด้อครับ ใครคือ มิสบ้านมหา ปี 2011:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 20-05-2011 at 22:18.

ศึกษาหาความรู้
    น้องซ๊อสถั่วเหลืองตรา แม๊กกี๊ แม่นบ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    จัดไปครับ จัดไป สมกับที่เธอว่าไว้นั่นแหละครับ "ฟ้าสั่งให้ฉันเป็นดาว" ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงนะครับ :l- :l- :l-

ข้อมูลเดิม เฮามีนางงามมิตรภาพบ้านมหา จำนวน 8 ท่าน ครองตำแหน่งร่วมกัน มาเป็นเวลาร่วม 1 ปี ตั้งแต่ 12-06-2010 ก็เกือบจะครบวาระแล้ว ปี 2011 เฮาคงจะมีมิสบ้านมหาซินะ
    ขอฟื้นความจำนิดๆ นางงามมิตรภาพบ้านมหาของเรา มี
    1 บุ๋ม(สาวขี้ดื้อ)
    2 บุ๋ม(Boom69)
    3 นิ(สะใภ้อิสาน)
    4 ติ๊ก(ชุติมล)
    5 สาวแพม
    6 หน่อยเมรี
    7 น้องขวัญ
    8 ดีเจปุ้ย ปานแวด
    :l-:l-:l-
    แนมหากฎกติกาคุณสมบัติผู้ที่จะมาครองตำแหน่งมิสบ้านมหาบ่อเห็น จักอยู่หม่องได๋
    เลยลองตั้งเองในใจสื่อๆสาก่อนดอกน้อครับ
    มิสบ้านมหาดอตคอมควรจะมีคุณสมบัติ ดังนี้ (ข้อได๋บ่อถืกบ่อต้องกะบ่อต้องคิดหลายเด้อครับ พี่น้องกะดาย)
    1 มีสัญชาติไทย
    2 เป็นเพศหญิงโดยกำเนิด
    3 ไม่จำกัดส่วนสูง ไม่จำกัดอายุ
    4 มีบุคลิกภาพดี กิริยาท่าทางดี มีมนุษยสัมพันธ์ดี เฉลียวฉลาด ส่วนรูปร่างหน้าตาไม่เป็นปัญหา
    5 บ่อจำกัดว่าเป็นโสดหรือไม่
    6 ไม่มีประวัติความประพฤติเสียหาย
    7 ฯลฯ

:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 21-05-2011 at 03:35. เหตุผล: เพิ่มเติมข้อความจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ไม่งงหรอกกกกกจ้า ต้องเป็นแมกกี้ แน่นอน ว่าแต่มิสออกหัด ทันเซายุเดอจ้า อะฟ่าวให้มิส ปรากฏโตเดอจ้า เผื่อควมปลอดภัยของพี่น้อง อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ผมว่าพี่ แม็กกี้ ครับ...คนนี่เหมาะสม ณ เวลานี่.........

หรืออคนอื่นสิว่าจั่งไดน่อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    พี่แม็กกี้ พี่แม็กกี้ พี่แม็กกี้ พี่แม็กกี้ คนสวยค๊า.........

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เบิ่งจากประวัติหุ่นมิสบ้านมหามาสุปีๆ กะคึดว่าเหมาะสมอิหลีอ่ะล่ะค่ะ ..เห็นด้วยๆค่ะ..
    (ล้อเล่นๆ ที่จริงสวยทั้งหน้าตา และจิตใจสมจะเป็นมิสบ้านมหาอิหลีเด้อจ้า :l- )
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หวึ่งน้อย
    พี่สาวคนนี้เลยจ้า พี่Maggy คนสวย24ชั่วโมง:l- :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    พี่แม็กกี้คนงาม เป็นสาวงามในใจเสมอตั้งแต่เช้ามาบ้านหลังนี้จ้า ตั้งแต่ปี 2006 มั้ง จำได้ว่าโดนเติบ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    บ่องง บ่อวิน จั่งได๋กะว่าแม่นแม็กี้คัก คัก
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

Tags for this Thread