หัวข้อ: (> ยามรักเขาไกล <) จำได้ไหมครับว่าใครร้อง?

ฟังเพลงออนไลน์ (> ยามรักเขาไกล <) จำได้ไหมครับว่าใครร้อง?

ตะก่อนที่ผมยังละอ่อนอยู่ ผมรู้จักเพลงที่เธอร้องเพลงเดียวเองครับ
    เพลงร้องว่า "ที่รักจ๋า เรามาสัญญากันใหม่ โกรธเคือง......"
    ชื่อนักร้องลงท้ายว่า ..มา.. ผมมักจะนึกว่าเป็นนักร้องสาวชาวมอญหรือพม่า ไปโน่น
    เพราะอิทธิพล นวนิยายของ ยาขอบ.. ที่มี ทั้ง กุสุมา, จันทิมา, จันทรา, สอพินญา ล้วน ไปบ้านคุณอา..ซะหมด!

ผมคิดว่าชื่อ "ชุติมา ดวงพร" นี้ คงอยู่และเคยเป็นที่ประทับใจของใครๆอีกหลายท่านในเว็บนี้
    เป็นเพลงเก่าไพเราะดี อีกหนึ่งผลงานเพลง ที่ น่าฟังครับ
    มารำลึกความหลังกันด้วยเพลง ซักหน่อยเป็นไร

(> ยามรักเขาไกล <)

[GAME]http://dc373.4shared.com/img/605176363/64c5ee31/dlink__2Fdownload_2FCbZqseJ7_3Ftsid_3D20110521-231449-40771840/preview.swf[/GAME]

"ขออภัยด้วย ที่ผมนึกหน้านักร้องท่านนี้ไม่ออกครับ.. และยังไม่มีเวลาค้นหามาเสริมให้กระทู้ลักษณะนี้ สมบูรณ์ขึ้น
    แม้จะเคยอ่านประวัติของเธอ คร่าวๆ มาก่อน คล้ายว่าเป็นน้องสาวของคุณ นพดล ดวงพร..
    แต่ด้วยผมวัยละอ่อนเหลือน้อย..จึงเลือนไป นึกไม่ออกจริงๆ"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 23-05-2011 at 11:27.

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ลองค้นดูใน Youtube นะครับ ตลกคณะเพชรพิณทอง จำไม่ได้ว่าชื่อตอน ตลกกับเพลง หรือ
    เฒ่าบ่อยู่สมเฒ่านี่แหละครับ จำได้ว่ามีนักร้องชื่อ ชุติมา ดวงพร คนนี้ด้วย ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เคยดูเมื่อประมาณ เดือนที่แล้วนี่เอง

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    เพลงม่วนเนาะจ้า ฟังแล้วเพลินดี แต่ว่า อาจจะเกิดบ่ทันสมัยนั้นเนาะจ้า :l-