หัวข้อ: (> พี่รอคำตอบ <) ใครว่าเสียงจากเทปไม่ดี เชิญทางนี้ครับ

ฟังเพลงออนไลน์ (> พี่รอคำตอบ <) หากว่าเสียงจากเทปดีไม่พอ เชิญทางนี้หน่อยครับ

ผมเคยคุยกับเพื่อนๆกันเสมอ ว่าส่วนใหญ่พวกเราโตมาพร้อมกับเทป นะ
    โดยส่วนตั๊วส่วนตัว ทุกคราที่จับเทป ผมรู้สึกอบอุ่น มากกว่าจับแผ่นเสียงซะอีก
    จับเทปทีไร เหมือนได้พบปะมิตรสหาย ที่คุ้นเคยแม้ว่ามิตรสหายเหล่านั้นจะแก่เฒ่าลง
    หรือหย่อนตามสภาพไม่ต่างจากเทปที่เก็บไว้นาน ก็ยานยืดตามกาลเวลา

มีหลายๆเหตุผลเลย ที่ต้องหยิบม้วนเทปสุดรักแต่เก่าก่อน มาริปซะ..ก่อนที่มันจะยืดจนใช้การไม่ได้
    แม้สิ่งที่ได้แทนมาเป็นไฟล์เพลงเล็กๆไฟล์นึง แต่จุดกำเนิดมันมาจากสิ่งที่เราเคยรักเคยหวงแหน มานานนับ 30 ปี
    พอได้แผ่น..เสียงดี.. แล้วเราก็ไม่ไยดีต่อเทปล่ะก้อ วันหนึ่ง หากเราเป็นผู้ถูกกระทำบ้าง.. จะหวนมาคิดถึงวันนี้ก็สายแล้วครับ

ทุกวันนี้ หลายท่านที่มีเทปในมิอ น่าจะลองริปดูเองก็ได้นี่ครับ ได้ฟังเสียงจากผีมือริปของตัวเอง จากสมบัติเก่าแก่ของเราเอง
    ..ทำแล้วเอาไว้ฟังเป็นเพื่อนในรถ หรือยามทำงานบ้านเพลินๆ อบอุ่นดีแท้ครับ..
    เป็นผม ..ผมคิดเองน่ะว่า ถึงโต๊ะที่พ่อเราทำไว้นั่งเล่น.. ไม่สวยหรูอย่างกับที่ช่างฝีมือดี เขาทำขาย
    ..ลองถามใจตัวเราเองซิครับ เมื่อถึงคราวต้องเลือก คุณจะเลือกเก็บอันไหนไว้..

มีเทปไว้ริปเล่นยามว่าง ริปอยู่กับบ้าน คนข้างๆเขาไม่ว่ากระไรครับ
    ต้องรีบทำก่อนที่มันจะหย่อนสภาพ ไปกว่านี้

(> พี่รอคำตอบ <)

[GAME]http://dc315.4shared.com/img/538771041/27e0d284/dlink__2Fdownload_2FLdnOYtO0_3Ftsid_3D20110522-114944-aaacbee9/preview.swf[/GAME]

* เพลงนี้ผมชอบมาที่ 1 เลยสำหรับเพลงในม้วนนี้ ลองฟังเผื่อชอบตรงกันครับ

*มีพี่คนหนึ่งบอกว่า..เฮ่ยอาทิตย์ พี่ว่าฟังเพลงลูกทุ่งเก่าๆนี่ ฟังจากเครื่องธานินทร์ชายทุ่ง มันเพราะกว่าฟังจากแผ่นในห้องแอร์หว่ะ..
    เอาแล้วเป็นการบ้านอีกแล้ว.. ชอบใครชอบมันหรือเปล่าพี่.. เอ้อ..ฟังตามท้องทุ่งย่อมได้บรรยากาศกว่าจริงครับพี่
    ท่านละครับ..ฟังจากคอมเนี่ยะ..ได้บรรยากาศไหมครับ..ชิมิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 24-05-2011 at 13:29.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

ป้าดดดดดด ท่าน..นี่หละเขาว่า..ขุดมา..สุดยอดครับ..ตอนนี้ผมไม่มีเทปเลย
    ถือว่าสายไปแล้วหละที่จะหวนมาดูแล..ขอบคุณที่แบ่งปันครับ...