หัวข้อ: (> คนเหมือนกัน <) อีกมุมของคนฟังเพลง

ฟังเพลงออนไลน์ (> คนเหมือนกัน <) อีกมุมของคนฟังเพลง

เพื่อหาความคุ้มค่า.. เพื่อสร้างค่าให้กับของสะสม ที่เรารักเราชอบ ว่าจุดหยุดที่เหมาะสมอยู่ตรงไหน

การสะสมของมีค่า.. ตัวเราสร้างค่าจริงของตัวเราได้เหมาะไหมที่สะสมของนั้น
    ..คนอื่นเขาให้ค่าที่ตัวเรา หรือเขาให้ค่าที่ของที่เราสะสม กันแน่..?
    หากเราไม่มีของมีค่าเหล่านั้นเลย คนอื่นจะมองเรามีค่าไหม ??
    .. เหล่านี้ เป็นคำถามที่ ผมถามตัวเองตลอดมา ..

คล้ายมีเสียงแว่วจากแดนไกล..แม้จะมาแผ่วๆแต่ฟังได้ใจความ

"ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน"

(> คนเหมือนกัน <)

[GAME]http://dc344.4shared.com/img/590721857/b344ca97/dlink__2Fdownload_2Fy3hZTFPY_3Ftsid_3D20110508-053402-16f591df/preview.swf[/GAME]

ทุกครั้งที่ผมฟังเพลงนี้ ไม่ว่าจะหยิบมาฟังเอง หรือได้ฟังอย่างไม่ตั้งใจ
    หนึ่ง คือ ได้อารมณ์ฟังทุกครั้ง หากอารมณ์ร้อนอยู่ ก็ดูเหมือนว่าเย็นลงฉับพลัน
    อีกหนึ่ง..ผมขอขอบคุณ "ครูไพบูลย์ บุตรขัน" ที่เรียงร้อยถ้อยคำ ได้อย่างมีสาระศิลป์
    และแง่คิดที่บรรจงอย่างปราณีต..สะกิดใจจัง..ครับครู

"ตัวตนของครูจากเราไป 40 ปีแล้ว.. ที่เหลือไว้ให้รุ่นหลังคำนึงถึง คือ ผลงานของครู"

* ขอภัยครับหากเพลงขึ้นช้าไปสักนิด.. พอดีเพลงนี้มาแบบเต็มเสียงจริงๆครับ หากมีเวลา ผมจะลดบิตเรตลง จะได้ไวขึ้น คุณภาพเสียงก็จะลดลงตามกันไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 23-05-2011 at 20:13. เหตุผล: .. แก้ 30ปี เป็น 40ปี ครับ ลบเลขผิดไปครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เพลงเก่าๆสุดยอดแล้วครับผมฟังบ่เบื่อผมกะผุหนึ่งละครับที่มักเพลงเก่าแต่หน้าตาผมอาจบ่เหมาะกับเพลง
    ผมอายุน้อยแต่มักเพลงเก่าครับ555