หัวข้อ: ....สุดยอดแฟนพันธุ์แท้เวบบ้านมหาดอทคอม....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...อั่นๆๆ.....ขน่อย...ขอบายเด้อ....สำหรับกระทู้นี่....อิอิ...เกิดบ่ทันอิหลี......

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ขอตอบนอกคำถามได้บ่ค่ะ เพราะอั่นที่ถามมาน่ะตอบบ่ได้

ตอบว่า คั่นมื่อได๋บ่ได้เข้ามาบ้านมหาคือกินเข้าบ่แซบหนิล่ะค่ะ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เกิดบ่ทันคืออ้ัายกะทิสดว่าคือกันค่ะ

มากะเห็นบ้านมหาฮุ่งเฮืองเหลืองเลื่อมแล้วค่ะ

อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    มาคือถามยากแถะล่ะมหา ตอนนี้กิ๊กข่อยมีจักคน ข่อยยังจำบ่ได้เลย

ข่อยขอผ่านเด้อ ข่อยสิไปเจียไก่ก่อน 55555

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ตอนแรกกะสิตอบว่าเกิดบ่ทัน คือกันครับ
    ได้อ่านเบิ่งแล้ว ผุที่เกิดทันกะตอบบ่ถืกคือกัน อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ออกข้อสอบใหม่แหน่ใหญ่ตุลย์ยากแฮง ยายกะอยากเป็น แฟนพันธุ์แท้นำ
    ถ่าซั่นยายสิเดาตอบเด้อ.......ขอเหมา "บ่าวคนเดิม" เป็นคำตอบสุดท้าย ทุกข้อโลด
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

...กระทู้นี้นำเสนอในรูปแบบรายการทีวี.. รายการสุดยอดแฟนพันธุ์แท้..การตอบถูก-ผิดไม่ได้ชี้วัดอะไรครับ..เพียงแต่นำเสนอสิ่งที่เป็นสาระเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับเวบบ้านมหาเพื่อให้พี่น้องสมาชิกมีส่วนร่วมเท่านั้นครับ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...เดี่ยวมีเวลาสิมาเล่าสู่พี่น้องฟังเรื่องบ้านมหาดอทคอม ตั้งแต่ยังไม่จดโดเนม แต่เป็นบอร์ดธรรมดา มีเรื่องให้เล่ามากมาย ครับ...ไม่ว่าจะเป็นเรื่องรักหวานแหวว เรื่องอกหัก เรื่องไล่บล็อกจีวรบิน เรื่องใส่รูปส่วนตัวผิด(กลายเป็นรูปดุเดือด) ฯลฯ

...วันนี้มีคําถามมาถาพี่น้องแฟนพนธุ์แท้บ้านมหา แต่ก่อนบ่าวเซียงน้อยเข้ามาบ้านมหา เริ่มแรก ได้รับการแนะนําจากน้องที่เป็นตํารวจอยู่ สภ.ตระการพืชผล ว่ามีม่องฟังเพลงที่ตั้งขึ้นใหม่สดๆร้อนๆ เปิดเพลงม่วนๆตลอด 24 ชม. เข้ามาแรกเลยก็เจอสองท่าน คือ บ่าวมหา และดีเจขาล สองคนนี้อยู่ประจําบอร์ด บ่าวเซียงน้อยฟังเพลงบ่อได้ก็ได้สองท่านนี้ละ คอยแนะนํา

...คําถามนี้มีรางวัล 285 หนึ่งขวด ก้อยขมแป้ตาย 1 จาน ตัวเดียวอันเดียวย่าง 1 จาน พวงนมย่าง 1 จาน คําถามมีอยู่ว่า ก่อนจะมาใช้ชื่อ บ่าวเซียงน้อย ใช้ชื่อหยังมาก่อนในบ้านมหา ไผ๋ตอบถูกเป็นคนแรกสิได้สิทธิ์รับรางวัล นั้นครับ ส่วนรางวัลสิให้ไปจ่าย หรือสิมารับเอง ก็ได้ครับ จ่ายจริง :l-:l-:l-
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

....รางวัลสิให้ไปเอาฮอดหม่องเลยติอ้าย...เอามาหากันเคิ่งทางซะ..เถียงนาน้อยหม่องจัดงานเปิดโตแหมะครับ..

..บ่ฮู้ว่าสิตอบคำถามอ้ายถืกบ่...ขอตอบว่า.ก่อนสิมาใช้ชื่อว่า บ่าวเซียงน้อย เคยใช้ชื่อว่า.คนศรีเมืองใหม่ในกรุง.......มาก่อน..เป็นคำตอบสุดท้ายครับอ้าย..ถ่าลุ้นๆ..5555

คำถามของใหญ่ดุลย์ง่ายนิดเดียว นอกนั้นยากเมิด ตอบบ่ได้ดอกจ้า
    จำได้ตะว่ามาอยู่พี้ได้เกือบปีจังรู้จักบ้านมหา บอร์ดแรกที่นำพาสาวทองแพงมารู้จักบ้านมหาคือบอร์ดเพลง

แล้วบอร์ดที่เข้าประจำคือบอร์ดเพลง และครัวบ้านมหาจ้า

มักเข้ามาอ่านกระทู้จ้า แปลกที่การตอบกระทู้เป็นภาษาอิสานบ้านเฮา

รู้จักบ้านมหาได้ประมาณปีกว่าๆนี้ละจ้าจังได้สมัครสมาชิก เลาะจนแปนก่อน ฮ่าๆๆ

ภาพที่ติดตามาตลอดคือภาพที่ใหญ่ศรีสะท้านเหมบเขียนป้ายงานพาแลง 1

และก็ภาพที่ใหญ่ศรีสะท้านเป่าแคน อ้ายหมอลำเอกชัยฟ้อนท่านักมวยไหว้ครู
    มักคักจ้า สุมื้อนี้จักภาพนั้นยังอยู่บ่ดอกจ้า

คำถามของใหญ่เซียงน้อยกะตอบบ่ได้คือกันจ้า
    จำได้ตะของอ้ายพล พยาแลจ้า "เฒ่าจังไร" พะนะ มักอ่านไดอารี่เลา
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

Tags for this Thread