หัวข้อ: ฟังเพลง....คุณหมอคะ - เรณู เบญจวรรณ (จากแผ่นเสียงสปีด 45 )

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

ฟังเพลง....คุณหมอคะ - เรณู เบญจวรรณ (จากแผ่นเสียงสปีด 45 )

[FLASH] http://dc343.4shared.com/img/590416055/fbacac4/dlink__2Fdownload_2F7jD9TtSY_3Ftsid_3D20110506-101835-45e79b64/preview.swf[/FLASH]

ฟังเพลง....คุณหมอคะ - เรณู เบญจวรรณ (จากแผ่นเสียงสปีด 45 )

คุณหมอคะ - เรณู เบญจวรรณ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    ได้ฟังเสียง Intro ของเพลงแล้ว... ทำให้คิดถึงเสียงเม้าท์ออแกนที่เฒ่าพ่อมักจะเป่าให้ฟังก่อนนอน หรืออ้อนเวลาเมื่อยจากงานจังเลย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เพลงนี้ม่วนคักเด้ ฮ้องนำถูเฮือนไปนำ จนคุณพ่อห้ามฮ้องยุเฮือน เพิ่นว่าเพลงหยังกะด้อกะเดี้ยแท้ ว่าซ่าน คันแหม่นเพิ่นได้ยินเพลงซุมื้อนี้ จาแม่นสิคัก อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    เห็นพี่น้องมัก ผมกะดีใจครับ
    ต่อไปนี่ผมกับพี่อาทิตย์ จะทำหน้าที
    หาเพลงเก่า(ที่บ่อมี CD ขาย) มาให้ฟังครับ
    เพลงเก่าๆที่หาฟังยาก เฮาทั้ง 2 มีแผ่นเสียงคนละเป็นหมื่นแผ่น
    ว่างแล้วซิทะยอยลงให้ฟังครับ

แบบมาดูอ่ะ..ว่าใคร วัยใสมั่ง ตอนเพลงนี้ดัง..
    บ่ได้ว่า..ผู้ใด๋แกร่ดอกนะ.. แค่อยากฮู้ว่า..มีบ่าวสาววัยเดียวกันอยู่เท่าใด๋..

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับแฟนเพลงเก่า ชอบมากค่ะเพราะฟังแล้วเพราะดี

แม้ดนตรีจะไม่มากชิ้น แต่น้ำเสียงนักร้องสมัยเก่า เสียงสุดยอดทั้งนั้นเลยนะคะ