หัวข้อ: ทำไมเข้าไปพูดคุยกล่องขอเพลงบ่ได้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก

ทำไมเข้าไปพูดคุยกล่องขอเพลงบ่ได้

เข้ากล่องขอเพลง พิมพ์ขอเพลงสนทนาบ่ได้ ไม่รู้เป็นไรสองสามมื้อแล้วครับ ระบบบอกว่าYour IP address 113.53.155.89 has been banned from this shoutbox.
    Please try again later ถ่ากะแล้ว เข้าใหม่อีกกะทันได้ เลยได้แต่ฟังเพลง เขียนคุยนำไผกะบ่ได้ วันที่28-29 พ.ค.54 จะไปเที่ยวอ.มหาราช อยุธยา ไผยุแถวนั้นบ้างครับ สิไปแวะเยี่ยม

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    รอสักสามมื้อจ้า น้องอิ๊ทโดนแบนมาแล้ว แบนแบบบ่รู้ความผิดจะของ จะงงเล็กน้อย:l-:l-:l-

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    กล่องขอเพลงไม่ค่อยได้เข้าไปค่ะ

แต่ห้องแชทจะโดนบล็อกบ่อยมาก

แต่ช่วงนี้พวกเราพูดดีๆๆ กับคนทีี่มาบล็อกเรา

เขาเลยบอกว่าเขาจะไม่บล็อกเราอีก เพราะประทับใจความน่ารักของพวกเรา พะนะ

ช่วงนี้ก็เลยไม่มีคนมาบล็อกหรือดีดพวกเราออกจากห้องแชทค่ะ

......................................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 27-05-2011 at 06:10.

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5

เสียงอุทาน

ตอบอ้ายไทเมืองมุกจ้า ช่วงนี้เซิฟเวอร์ของทางสถานีมีปัญหาจ้า พี่น้องแฟนเพลงบางท่านที่เน็ตสัญญาณบ่แรงอิหลี สิมีปัญหาเข้าห้องกล่องขอเพลงบ่ได้
    หรือเข้าได้แต่ก็บ่สามารถพิมพ์ข้อความโต้ตอบกับหมู่เพิ่นได้ อีกประการหนึ่งกะคือ
    เข้าได้พิมพ์ได้แต่ก็บ่ได้ยินเสียงเพลงจ้า ซึ่งเวลาเกิดปัญหาแบบนี้
    ข้อความมันกะสิโชว์คล้ายๆ ว่าเฮา ถึกแบน แต่จริงๆ แล้วบ่แม่นจ้า
    เพราะว่าขามป้อมเอง มื้อวานนี้ใช้เน็ตมือถือจัดรายการ กะพ้อปัญหานี้คือกันจ้า

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นก็คือ ให้ลองฟังเพลงและเจ้าไปคุยกับพี่น้องจากทางนี้เบิ่ง
    โค้ด:
    www.isanradio.com/live
    หรือถ้าบ่ได้อิหลี กะต้องรอจนกว่าระบบสิเข้าที่เข้าทางเด้อจ้า มีความสุขกับการไปเที่ยวพักผ่อนจ้าอ้าย :l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พจนารถ

ความจริงเป็นแบบนี้ครับ

ปัญหานี้สิเกิดกับสัญญาณเน็ตที่บ่แฮงครับ เช่นอาจจะเป็นไวเลสหรือมือถือหรือแม้กระทั่งเน็ตปกติเองที่มื้อนั้นบังเอิญว่ามันอืด
    กะสิพบปัญหานี้ตัวอย่างที่เฮาอาจพ้อได้กะสิมีอาการดังต่อไปนี้ เช่น

เวลาส่งข้อความไปจะบ่ผ่าน ประมาณเกือบๆ 40 วินาทีข้อความนั้นจะเด้งกลับมา
    ให้เฮาส่งใหม่ พอเฮากดโอเคส่งใหม่ไปข้อความนั้นถ้าผ่านกะสิมาแบบเบิลไปเลย ตามจำนวนที่เฮากดย้ำไป
    บางทีกะซ้ำกันอยู่สามสี่บรรทัด แล้วถ้าข้อความเด้งมาดู๋ๆเฮากดดู๋ๆ ระบบกะสิแบนอัตโนมัติครับ

สรุปกะคือเกิดจากสัญญาณเน็ตบ่แรงประกอบกับช่วงนี้เซิฟเวอร์ที่เฮาใช้งานอยู่อาจมีปัญหาในช่วงเวลานั้นครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โอ่.. เป็นฉะนี้นี้เองเนาะค่ะ.. ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ทางพี้กะรีเครื่องจะของอยู่สองรอบ..เกือบหลงวีคอมทิ่ม..บาดได๋แท่ะเป็นนำระบบเนาะจ้า.. เอิ้กๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    ขอบคุณทุกกะทู้ครับ เนตที่บ้านใช้ 6 เมก กะบ่ได้ ได้ฟังแต่เพลง สิรอ3 มื้อ คือบ่ได้ไปเว้าหยังให้ไผน้อ +5555 คุยกะคุยเล่นๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    คึดว่า บ่มีไผ๋แบนดอกค่ะอ้าย บางจังหวะบางทีมันกะอาจสิเกิดขึ้นได๋อย่างที่เพิ่นชี้แจงมาอ่ะล่ะจ้า เฮาบ่ได่เฮ่ดหยังแล่วสิมีคนมาแบน ฟังดูมันบ่มีเหตุผลเนาะอ้าย.. ลองคึดไปทางปัญหาอื่นน่าสิแก้ได้เร็ววันเนาะจ้า.. เอาใจส่อยเด้อค่ะ..เคยเข้าไปเล่นแล่วเข้าบ่ได่กะหงุดหงิดเนาะจ้า..

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    เซางุดหงิดแล้วจ้าพี่มิค ตอนนี้รู้แล้วจ้าว่าเป็นเพราะหยัง รอสามมื้อกะเซาไ ด้เว้าคือเก่า ตอนนี้ก็อดเอาถ้าถูกแบนอีก และก็เอาใจซอยระบบ คนใช้งานเวบบ้านมหาเฮาหลาย สู้ๆๆจ้า:l-:l-

Banned

บล็อก
    4
    อาการแบบนั้น น่าจะโดนแบนค่ะ อิอิ เพราะ โดนมาเหมือนกันหลายครั้ง พอดีใช้เนตหลายตัว หลายเครื่องก้เลยไม่มีปัญหาค่ะ โดนแบบนี้กะเนต 2 ตัว ตัวแรกเป็นเดือนก้ไม่หาย อีกตัวไม่กี่วันก็หายค่ะ คุยๆกับเพื่อนอยู่ ในกล่องเพลงกะโดน โดนทั้งคู่เลย ลองหาเนตอื่นมาเล่นสำรองก่อนค่ะ