หัวข้อ: ประโยคที่วัยใหน ๆ ก็ไม่อยากได้ยิน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวทุ่งศรีฯ
    บล็อก
    1

ประโยคที่วัยใหน ๆ ก็ไม่อยากได้ยิน

17 ประโยคที่วัยรุ่นไม่อยากได้ยิน
    1."เราต่างกันเกินไป" (แหมประโยคนี้ทำให้ต้องถามกลับว่าแล้วเธอมาจากดาวไหนล่ะ?)
    2."เราไปด้วยกันไม่ได้หรอก"(จะไปไหนเหรอ?ถึงไปด้วยกันไม่ได้)
    3."ยังมีคนอื่นที่ดีกว่าฉันนะ" (แน่ น้อนนน! รู้อยู่แล้ว)
    4."เธอไม่ใช่" (ไม่ใช่อารายเหรอ?)
    5."เธอไม่ใช่คนนั้น" (อืม....แล้วคนไหนล่ะ?)
    6."ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะ" (ดี ไม่เปลือง)
    7."ฉันอยากมีพี่ชาย(น้องสาว)" (ผมไม่อยากได้น้องสาวนี่,ฉันไม่ได้อยากมีพี่ชาย)
    8."ฉันชอบเธอแบบพี่ชาย(น้องสาว) มากกว่า" (งั้นผมคงเป็นพี่ชายคนที่ 8 ของเธอ,ฉันคงเป็นน้องสาวคนที่ 9 ของเธอ)
    9."มันสายไปแล้วล่ะ" (จริงๆน่าจะจบกันตั้งนานแล้วนะ ฮ่าๆ)
    10."เราจบกันแค่นี้นะ" (อ้าว! แล้วจะให้จบแค่ไหนล่ะ)
    11."เธอเป็นคนดีเกินไป" (ชอบคนเลวใช่มะด้ายยย)
    12."เธอก็น่าจะรู้" (ฉันไม่ได้มีพลังจิตอ่านใจคนได้นี่)
    13."เธอไม่เข้าใจฉัน" (แล้วจะให้เข้าไปทางไหนล่ะ)
    14."เราเป็นแค่เพื่อนกันดีกว่านะ" (เพื่อนมีเยอะแล้ว.....เพื่อนมีเยอะแล้ว)
    15."เธอตัดใจซะเถอะ" (ตัด ก็ตายดิ)
    16."เราเหมือนเส้นขนานกันนะ" (เส้นขนานอย่างน้อยก็ไปด้วยกันได้)
    17."นึกถึงความจริงบ้างซิ" (แล้วนี่ฉันฝันอยู่หรือไง)
    เนี่ยแหละ 17 ประโยคที่นำพาความเจ็บช้ำ ห้ามพูดเด็ดขาดนะ รู้ไว้ซะ ไม่ชอบฟังแล้วเซ็งที่สุด ดังนั้นคนที่จะบอกเลิกแฟน ให้คิดประโยคใหม่ๆเพื่อที่จะได้ทำให้คนฟังลดอาการเซ็งจากการอกหักลงไปบ้าง แล้วพวกที่ชอบไปหักอกคนอื่นเขาน่ะ บาปนะจะบอกให้
    ประโยคที่วัยใหน ๆ ก็ไม่อยากได้ยินประโยคที่วัยใหน ๆ ก็ไม่อยากได้ยิน:,1-:,1-:l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ปกติสิมักเว่าว่า "รักนะ ฉึกฉึก" ครับ .....555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ " แคน ชัยภูมิ "
    ขิวผุอยู่ทางเทิงนิ....จะแม่นเพิ่นวัยสะรุ่นคักเนาะ...."รักนะ ฉึกฉึก" พะนะ 5555555