หัวข้อ: เมื่อวานไปกินข้าว กับยายเพี้ยนปากปลาแดก เลยเก็บภาพมาฝากครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

เมื่อวานไปกินข้าว กับยายเพี้ยนปากปลาแดก เลยเก็บภาพมาฝากครับ

เมื่อวานนี้เมื่อเวลา 4 ทุ่มเศษๆ ผมโทรหา ท้าวบุญเย็น พาสะแด๋ว
    เรื่องโครงการจะร่วมกันทำ นิทานก้อมเป็น VCD ให้กับบริษัทหนึ่ง
    ดังตัวอย่างที่ทำเป็นไฟล์เสียงออกมาให้ท่านได้ฟังก่อนครับ
    พอดีเมื่อวานนี้มีพักพวกคนในวงการ รวมถึงครูบาอาจารย์มาสังสรรค์กันที่ร้านท้าวบุญเย็น
    ขณะที่คุยโทรศัพท์ ยายเพี้ยนปากปลาแดก ก็แย่งโทรศัพท์ไปพูด แล้วบอกกับผมว่าให้รีบมาไวๆเลย
    ยายจะรีบไปงานต่ออีกที่ ผมก็ตอบไปว่า " ครับอ้ายเขียว ผมจะรีบไปครับ"
    ผมก็เรียกตามประสา เคยเรียกกันสมัยก่อน อ้ายเขียวคือ เขียวสยาม วงศ์คำจันทร์
    นักร้องนักจัดรายการคนเก่าที่ผมรู้จักครับ ก่อนจะมาใช้นาม " ยายเพี้ยน ปากปลาแดก "
    เชิญท่านชมภาพบรรยากาศครับ

เมื่อวานไปกินข้าว กับยายเพี้ยนปากปลาแดก เลยเก็บภาพมาฝากครับ

นี่คือร้าน อิสานออนซอน ที่หัวหน้า จินตรา พูนลาภ ตั้งชื่อให้ท้าวบุญเย็นครับ

ยายเพี้ยน ปากปลาแดก นานๆเจอกันกับผม ก็ร้องเพลงกันตามประสาพี่น้องคนในวงการเดียวกันครับ

และที่ผมดีใจสุดๆ คือได้เจอครูบาอาจารย์บรมครู
    ผู้ปูทางในวงการไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานได้เดินอย่างสะดวกสะบาย
    ท่านคืออาจารย์ เลื่อนรอง ชัยภูมิ สมัยเมื่อ 40 ปีที่แล้วท่านเป็นนักจัดรายการวิทยุ
    ภาค AM ที่ดังมากในภาคอีสาน
    ปั้นนักร้องให้โด่งดังมาแล้วมากมาย ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับท่าน
    ท่านเป็นกันเองมากครับ

นี่คือนักร้องนิสัยดี ไม่เคยเรื่องมากหากเจ้าภาพหาไปร้องในงาน
    เขาคือ สังคม ยอดนิยมครับ ไวๆนี้ สังคม บอกว่าจะมีชุดใหม่ออกสู่ท้องตลาด
    และเจ้าภาพทั่วประเทศ ต้องการให้ สังคม ยอดนิยม ไปร้องเพลงรับใช้ท่านตามงานต่างๆ
    ติดต่อได้ที่เบอร์นี้ครับ 081 - 936 - 2230 ยินดีรับใช้ท่าน ไกล้ไกลขอให้บอก ราคากันเองด้วย

บนเวทีก็มีตลกซุปเปอร์เตี้ย มาร้วมแจมด้วย สร้างความสนุกสนาน
    ให้กับแขกในร้านหัวเราะกันอย่างมีความสุข

ขวาสุดคือ ป๋าเหลิม เจ้าของร้านอาหาร ชัยงามลำเพลิน อันลือลั่นที่บางปูครับ

ผมเดินไปส่ง อาจารย์เลื่อนรอง ชัยภูมิ ถึงประตูรถ

ยายเพี้ยน ปากปลาแดก
    ก่อนจะกลับบอกยังบอกกับผมว่า ได้ยินชื่อเสียงเว็บ บ้านมหาดอทคอมมานานแล้ว
    ฝากความคิดถึงพี่น้องในเว็บด้วยนะ ยายกำลังศึกษาเรื่องคอมอยู่ อย่าหัวเราะยายนะ
    ยายคนรุ่นเก่าเล่นไม่เก่ง เดี๋ยวเล่นเก่งๆจะมาสมัครเป็นสมาชิกใน บ้านมหาดอทคอม

พ่อใหญ่คำแสง แดงจ่ายหว่าย รายงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 31-05-2011 at 22:22.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอบคุณสำหรับบรรยากาศแบบพี่น้องกันเอง

เห็นหน้าตลกร่างเล็ก แล้วยังสนุกไม่หายจากงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหาค่ะ สุดยอดจริงๆ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนไกลเติบ
    พ่อใหญ่คํแสง อันชัยงามลําเพลินที่อยู่บางปูเผิ่นยังเปิดบ่น้อจ้า......

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    คุยกับป๋าเหลิมแล้ว ร้านเก่าปิด แต่ซิเปิดใหม่ไวๆนี่หล่ะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ขอบคุณสำหรับ รายงาน ข่าวของ ลุงคำแสง จ้า
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ศิลปิน นักแสดง นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจป้านวลม่วนโสตาย
    โอยอ้ายเขียวไปเฮ็ดหยังแถวนั้น พ่อใหญ่คำแสงฝากถามอ้ายเขียวแน่เด้ออ้ายวาจำ นวลได้บ่

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    พ่อใหญ่แสง อั่นอ้ายเขียวสยาม วงศ์คำจันทร์ แมนเลายุบ้านดอกล้ำบ่จ้า หือบ้านหยังนี่หล่ะแถวๆดอกล้ำ อ.ปทุมรัตน์..น้องบ่ฮุ้จักเลาดอกจ้า แต่เคยไปแถวนั่นแล้วมีคนเว้าให้ฟังจ้า อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยังบ่อทันเฒ่าเลยเนาะอ้ายเขียวสยาม หรือยายเพี้ยน.. ผมเคยพ้อเลาตั้งแต่ปี พศ38-39 อยู่สถานีวิทยุ am สถานีเสียงสามยอด โชคชัย4 ..ทีมงานเลาแต่ก่อนกะมี บ่าวบุญมาเมืองหนองคาย บ่าวบุญแทน บ่าวเซียงแก้ว สาวเพ็ญ และอีกหลายท่าน
    ..

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ยายเพี้ยน ปากปลาแดก เป็นนักจัดรายการที่ริเริ่มสร้างความแปลกใหม่ โดยการดัดเสียงเป็นยายเฒ่าจัดรายการซึ่งได้รับความนิยมอย่างมากมาย ผมคนหนึ่งกะเป็นแฟนรายการเพิ่นครับจัดได้ม่วนแซ่บหลายและก็เริ่มมีผู้เลียนแบบอีกหลายคน ซึ่งก่อนหน้านี้ เพิ่นใช้ซื่อว่า เขียว การ์บาชอฟ ซึ่งมีเอกลักษณ์คล้ายอดีตผู้นำรัสเซียในอดีต นายมิคาอิล การ์บาชอฟ คือมีปานอยู่หน้าฝากคล้ายกันครับ ยายเพี้ยน นอกจากจะเป็นนักจัดรายการแล้วยังเป็นผู้ที่อยู่เบื้องหลังศิลปินดังอีกหลายๆคนครับ

นายมิคาอิล การ์บาชอฟ อดีตผู้นำประเทศรัสเซีย

เขียว การ์บาชอฟ หรือ ยายเพี้ยน ปากปลาแดก ในปัจจุบัน

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    เอ๋าเคยได้ยินแต่เสียงเพิ่น
    เพิ่นเป็นผุชายติ อ.ดอน

ร้านนี้ยุม๋องได๋น้อ มื้อแลงสาวหน่อยถูกหวยสิพาเพิ่นไปเลี้ยงจ้า