หัวข้อ: ภาพวันเลี้ยงส่ง " สะไภ้อีสาน " (ที่ปั๊มฮ่าง)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

ภาพวันเลี้ยงส่ง " สะไภ้อีสาน " (ที่ปั๊มฮ่าง)

วันที่ 9 มิถุนายน 2554 เมื่อเวลา 15 .00 น.
    ผมนั่งทำงานอยู่ที่ห้องบันทึกเสียง " ข้าวหลามมิวสิค "
    เป็นช่วงเวลาที่ผมเครียดมาก จึงต้องเข้าไปผ่อนคลายแชทกับเพื่อนๆที่FB
    ช่วงนั้นได้มีข้อความตะเล็บแก็บจาก " พี่นิ "(สะไภ้อีสาน) มาแจ้งข่าวว่า
    วันนี้มาที่ปั๊มฮ่างนะ มีกิจกรรมกันนิดหน่อย พรุ่งนี้ 8 โมงพี่จะขึ้นเครื่องกลับอังกฤษแล้ว
    ผมก็รับปากว่าไปแน่ครับ หลังจากนั้นผมก็โทรเช็คถามสถานที่กับ บ่าวเซียงน้อย
    และคุณพล พญานาค จนแน่ใจว่า ปั๊มฮ่างตรงนี้อยู่ที่ไหน
    หลังจากอาบน้ำแต่งตัวเสร็จ แล้วฉีดน้ำหอมยี่ห้อ " ไฮเป๊กซ์ "....ฮิฮิ
    จนถึงเวลา 6 โมงเศษผมก็เดินทางออกจากบ้านครับ
    ก่อนออกจากบ้านผมก็มองขึ้นไปบนท้องฟ้า ปรากฏว่าท้องฟ้าวันนี้ทำท่าจะมีฝนตกหนัก
    จริงด้วยครับ ผมออกบ้านได้เพียง 20 นาทีฝนก็ตกลงมา ช่วงรถขึ้นทางด่วนด้วย ตกแรงมากครับ
    คิดในใจว่างานนี้แย่แน่ๆ เพราะผมรีบมากจนลืมเอาโทรศัพท์ ออกมาจากบ้าน
    ไปแบบวัดดวงครับ ถึงปั๊มฮ่าง เกือบ3ทุ่ม เดินเข้าไปก็เห็นทีมงานบ้านมหานั่งอยู่โบกมือเรียก
    พ่อใหญ่ๆ ทางพี้....ทางพี้...แฮ่ะๆ ดีใจครับที่ผมไปถูก เลยเก็บภาพมาฝากครับท่าน

ภาพวันเลี้ยงส่ง " สะไภ้อีสาน " (ที่ปั๊มฮ่าง)
    ก่อนออกจากบ้าน มองดูท้องฟ้าเป็นแบบนี้ครับ

ฝนตกตลอดทาง แต่วันนี้โชคดีตลอดเส้นทางไม่มีอุบัติเหตุ ให้รถติด

พี่นิ / พี่พล พระยาแล / พี่ต่วง / พี่รส คอยอยู่ที่โต๊ะ

เจ๊นิคนสวย หรือสะไภ้อีสาน ครับ

ผมถามทุกท่านที่โต๊ะว่าคันนี้รถใคร ก็ทราบว่าเป็นรถของ DJ_พล พระยาแล

ร้านนี้ทำกับข้าวอร่อยมากครับ นานๆผมได้มีโอกาสมาทานแบบนี้
    เพราะชีวิตประจำวันผมหนักไปทางอาหารอิตาเลี่ยน...ฮิฮิ

เจ้าของรถยืนยิ้ม จนผมอิจฉาครับ วาสนาได้ขับรถคันใหญ่แท้น้อ....อ้ายพล

ผมนั่งได้สักพัก พี่น้องก็เดินทางมาถึง เสียดายครับวันนี้ฝรตกหนัก
    ทำให้หลายท่าน ไม่สามารถเดินทาง มาร่วมโต๊ะได้

มื้อวานผมฝันเห็นเต่าโตบักใหญ่ หลังท่อนี่เลยครับ งวดนี่มี 5 คักๆ

ไม่ทราบว่าคุยอะไรกันครับ
    ผมได้ยินแต่เสียงพี่พลพูดว่า " ลูกอ้ายเรียนนายสิบใกล้จบแล้วเด้หล่า มูลมังกะสร้างไว้ให้หลาย "
    บ่ออยากเป็นลูกไภ้อ้ายบ่หล่า....พะนะครับพี่น้อง

สาวงามประจำบ้านมหาครับ มีกิจกรรมที่ไหน ไปหมด พี่สาวผู้ฮ้าย กับพี่หวึ่งน้อย น้องแสงประทับใจมาก

พี่พล พระยาแล / พี่เลดี้ กินก้อย คนกลางเป็น DJ ชื่อดังจากปทุมธานีครับ

มีการท้าให้โพสต์ท่าถ่ายรูปแข่งกัน 4 สาวดาวลูกไก่ เลยประชันกันแบบสุดๆ

สะไภ้อีสานโพสต์ท่าแอคชั่น ประชันกับสาวผู้ฮ้าย

พ่อใหญ่คำแสง แดงจ่ายหว่าย
    รายงานสดจาก ปั๊มฮ่าง ถนนกรุงเทพนนท์ 44
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 10-06-2011 at 10:26.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอให้เดินทางกลับประเทศโดยสวัสดิภาพเด้อคุณนิ ปีหน้าฟ้าใหม่
    ถ้ามีตังค์และโอกาส พ้อกันใหม่จ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    ขอให้เดินทางปลอดภัยเด้อจ้า..

เห็นภาพพี่-น้องตุ้มโฮมกันแล้วกะดีใจหลายๆๆ

น้อง นิ เอาไว้โอกาสหน้าเด้อจ้า..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เดินทางโดยปลอดภัยค่ะพี่นิ ปีไหนมีโอกาสคือสิได่พ้อกันเนาะจ้า..
    ปล. เจ้คือเว่าอ่อยๆละน้อบาดนิ มื้อก่อนยังซวนน้องไปพาแลงปีหน้าอยู่เด้ อิอิอิ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

ปล. เจ้คือเว่าอ่อยๆละน้อบาดนิ มื้อก่อนยังซวนน้องไปพาแลงปีหน้าอยู่เด้ อิอิอิ..

เอ๋ามิค คือมาจอบบบบบบบ เจ๊บาดนิ 555555555
    อีกตั้งด๋นหึยยยยยยยยยยยยย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยเด้อพี่นิ..
    มื่อคืนนี่ผมมีงานเข้าด่วนครับ เสียดายแฮง อุตส่าห์นัด พ่อใหญ่คำแสง นัดทิดรส บอกทิดรสว่าถ้าไผบ่อไปถืกเว่าพื้นคักๆ ..555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    เดินทางปลอดภัยจ้า พี่สาวที่น่ารัก
    แอบได้ข่าวมาว่า ปลายปีก็จะมาอีกรอบ
    โอ๊ยยยย ได้ยินแล้วกะดีใจจ้า
    เอ๊ะ...พี่นิ ติดใจอะไรกับขอนแก่น บ่จ้า

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    ขอบคุณมากๆๆค๊าๆๆพี่สาวแสนสวย เดินทางปลอดภัย ขอบคุณตากล้อง กับภาพสวยๆๆๆ อิอิ

นางแบบ แบบขอบสนาม 555555555
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    มิสบ้านมหา ออกงานพบปะพี่น้องอีกแล้วจ้า เอิ๊กๆ ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....อ้อยยย.เสียดายบ่ได่ไปนำ.....คุณนายแม๊กกี้โทรมาช้าไปกะนิดหนึง......ปีหน้ามาพ้อหน่าใหม่เด้อ..คุณน้องนิ........บายยยย...