วัฒนธรรมของเพลงลุกทุ่ง กับ ความชอบส่วนบุคคล นั้น
ทำให้เกิดความหลากหลายของดนตรี จนก่อให้เกิดการตลาด
แต่ไม่ว่า ความผันผวนของกระแสแห่งเพลงใหม่ๆ ที่เปลี่ยนไปมากอย่างไร
"ห้องฟังเพลงเก่า" ยังคงต้องมีไว้ให้.. คนแกร่..ได้ร่วมรำลึกความหลัง
ว่า เคยฟัง เคยชอบ.. ยังไงเสีย วันนี้ ผมบอกว่า ผมชอบเพลงเก่าๆ
เมื่อหมดแรง เหมือนคลื่นที่กระทบฝั่งก่อน
ก็ขอรอ คลื่นลูกหลัง ที่จะตามมา แล้วต่อด้วยคลื่นลูกต่อๆ ไปเช่นกัน..

วันนี้ ผมยังมีโอกาส ทำแล้วนำเสนอ ผมก็ทำ
รูปแบบแปลกใหม่ อาจไม่ใช่ทางออกสุดท้ายของห้องฟังเพลง
หาก แทรกภาพ แทรกปุ่มกด แล้วไม่เสียอารมณ์ฟัง ก็น่าทำต่ออยู่ครับ
เผื่อรุ่นหลัง มีอะไรแปลกๆ มาให้เราได้เชยชมบ้าง
แกร่แล้วจะได้ไม่เหงา

ชุดนี้ ผมวางให้ฟัง นานแล้วเหมือนกัน
มีเพื่อนๆ ทักว่า สวยสู้แบบแผ่นเล็ก V45 (7") ไม่ได้
นี่มันเหมือน จาน UFO นี่หว่า 555..ใกล้เคียงน่ะเพื่อน
แต่บางคน ตั้งชื่อ ให้เป็น รุ่นหัวแก้วหัวแหวน ของตาอาทิตย์ ซะ
..ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่สนใจตั้งชื่อให้..

โหลดฟังนานพอควร 2 เพลงเลย ผมนับได้ตั้ง 32 แน่ะ งวดนี้

(> ฝนพรำช้ำรัก-สั่งฟ้าฝากฝน <)

[GAME]http://dc219.4shared.com/img/531738373/fd95f2ab/dlink__2Fdownload_2FWgkxrSQ8_3Ftsid_3D20110603-054425-1e0c992a/preview.swf[/GAME]
>> เลือกกดได้เลยครับ จะซ้ายหรือขวา หรือว่าจะกดฟังพร้อมๆกัน..เอ้อ.. ก้อไม่เกี่ยงนะ อิอิ <<

*
เพลงเพราะมาก และเป็นเพลงร้องแก้กัน ที่ขึ้นทำเนียบอมตะ อีกคู่หนึ่งเลย
สำหรับชาวภาคกลางรุ่นหนุ่มเหลือน้อยแล้ว.. ต้องบอกว่าส่วนใหญ่ รู้จักเพลงนี้
ขอบคุณครูธงชัย ขอบคุณนักร้องทั้ง 2 ท่าน ที่ร้องได้อารมณ์ฟัง มากๆ
ฝากไว้ให้ฟังที่นี่ เผื่อมีคนชอบเหลืออยู่บ้าง ครับ

:l-