หัวข้อ: สุขภาพดีๆที่ผมได้รับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เรื่องฮิตน่าอ่าน สุขภาพดีๆที่ผมได้รับ

สวัสดีครับพี่น้องชาวบ้านมหาทุกท่าน
    มื้อนี้นับได้เป็นเวลา 6 เดือนแล้วครับ ที่ผมได้ดื่มน้ำนมธัญพืช และน้ำผักปั่นเพื่อดูแลสุขภาพอย่างจริงจัง
    หลังจากที่ผมได้อ่านกระทู้ของท่านฅนภูค่าวที่ได้ตั้งกระทู้วิธีปั่นน้ำผัก และนมธัญพืชในชื่อหัวข้อกระทู้ว่า

เมื่อลูกข้าพเจ้าป่วยด้วยโรคร้ายแรงและเรื้อรัง
    http://www.baanmaha.com/community/thread38686.html

ผมก็เลยได้ทราบว่ามีสูตรดีๆเพื่อดูแลสุขภาพ ผมกะบ่ได้หวังว่าสิหายขาดร้อยเปอร์เซนต์ดอกครับ
    แค่หวังว่าคงสิมีสุขภาพที่ดีขึ้น และพอทุเลาอาการเจ็บป่วยที่อยู่กับตัวผมมาเป็นเวลาร่วมแปดปีได้บ้าง
    โรคที่ผมเป็นทางการแพทย์เพิ่นเอิ้นว่า SNSA(โรคแพ้ภูมิคุ้มกันตัวเอง)
    อาการที่รุนแรงกะคือปวดตามข้อต่างๆ หลังจากที่ผมได้ลองกินมาสักระยะหนึ่ง สุขภาพก็ดีขึ้น
    สูตรและส่วนประกอบนั้น เบิ่งจากกระทู้ของฅนภูค่าวที่ผมแนบมานำได้เลยครับ

สุขภาพดีๆที่ผมได้รับ

ส่วนผสมของสูตรนมธัญพืช ปัญหาใหญ่ของผมก็คือเม็ดบัวครับ เพราะอยู่เกาะสมุยหายากมาก
    แต่ว่าในบ้านมหาของเฮานี้คนที่มีน้ำใจพร้อมกับมิตรภาพไร้พรมแดนนั้นมีอยู่มากมายคือกันครับ
    เม็ดบัวที่ว่าหายาก ผมก็ได้รับความอนุเคราะห์จากสมาชิกหลายๆท่าน บ่ว่าจะเป็น ข้าวเหนียวกะหมูปิ้ง
    นู๋น้อยจากชลบุรี เพ็นนีจากกรุงเทพฯ รวมถึงน้องหน่อยศิราณีจากทางเซียงไฮ้ เพิ่นได้พากันส่งมาให้
    เอิ้นได้ว่าตอนนี้ที่ว่าหายากๆแล้วมีอยู่เป็นกระบุงเลยครับ ขอขอบคุณหลายๆจากใจจริงครับ

เมื่อได้ส่วนผสมทุกอย่างตามที่ต้องการแล้ว กะนำมาล้างทำความสะอาด
    แล้วกะต้มตามสูตรที่เพิ่นให้มาครับ

หน้าตาของนมธัญพืชหลังจากที่ปั่นเสร็จแล้วครับ
    และคนสำคัญที่สิลืมขอบคุณบ่ได้ กะคือคนพิเศษที่อยู่นำกันตอนนี้
    ที่เพิ่นคอยดูแลเอาใจใส่เรื่องสุขภาพซ่อยผมครับ

นอกจากนั้นในระหว่างมื้อ ผมกะยังถึกบังคับให้กินน้ำผักปั่นนำ ช่วงแรกๆ กะกินยากอยู่ครับ
    เพราะว่ารสชาดบ่คุ้นปากปานได๋ แต่ว่าเดียวนี้ปั่นปุ๊บผมกะกินเบิดปั๊บเลยล่ะครับ
    จนว่าบ่มีภาพตอนปั่นเสร็จมาให้เบิ่ง ฮ่าๆ

กินแล้วถ้ายังบ่อิ่มกะกินกล้วยต่อครับ ซื้อมาหลายกินบ่ทันกะเอาตากไว้ถ่าหมกใส่ข้าวให้ลูกครับ ฮ่าๆ
    ส่วนมากพ่อมันกินเบิดก่อนครับ

ปิดท้ายกับป่าหญ้าคางามๆหลังบ้านครับ
    เอาไว้ซ่ำนี้ก่อนเนาะ เบิดแนวเว้าแล้ว ดนๆได้เว้าในแนววิชาการล่ะไปบ่เป็นครับ ฮ่าๆ
    ขอบคุณผู้อ่าน ขอบคุณเว็บบ้านมหาดอทคอมครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ดนๆมาเทือนึงกะม่วนเป็นตั้วล่ะเพื่อนเฮา เอิ้กๆๆ.. ขอบใจเสมอสูตรดีๆจ้าเถ่า..สิหาโอกาสลองเบิ่งอยู่ดอกจักมื้อ..
    มองต่าง..อย่างปลง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อะนะดีใจด้วยนะคะพี่เห็นรอยริ้มน้องเต็มในวันงานเป็นรอยยิ้มที่เปียมสุขจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ดีๆครับผมเห็นแต่ใน เวฟพลังจิตดอดคอมครับในส่วนหัวข่อ กินเพื่อสุขภาพ กินอย่างไรให้มีสุขภาพดีและเดวนี่กะกินตามสูตรเพิ่นอยู่

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ผมขอแก้วหนึ่งอ้ายแบบเพียวๆเด้อ5555

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อ่านไปอ่านมาเห็นชื่อเจ้าของ กะเลยต้องมาขอกินนำ พะนะ
    นมธัญพืช เพ็นนีบ่ค่อยได้เฮ็ดกินดอกลุง ขี่ค้านตื่นมาเฮ็ด
    แต่น้ำผัก น้ำป๋วยเล้ง เฮ็ดกินยุยามแลง กินง่าย ถ่ายคล่อง ฮ่าๆ

ขอบคุณเพื่อน(นายสงสัย)มากๆนะคะสำหรับข้อมูลดีๆและมีประโยชน์ต่อสุขภาพนี้ เด่วเราจะดื่มตามนายสงสัยบ้างแล้วล่ะ..อวยพรให้นายสงสัยมีสุขภาพดีวัน-ดีคืนด้วยนะจ้ะเพื่อนรัก....:l-

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    เห็นหน้าตาออกมาดูดี ไฮโซมากๆ เป็นตาเฮ็ดใส่ตู้เย็นไว้ยุเด้น้อ คือข้าวโอ้ตแม่นบ่ ท่านฟี่หาย อิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ส่วนประกอบกะพอให้ได้ตามห้างยุเนาะจ้า สิได้เฮดไว้ท่ากินยุดอก

ขอให้เต็มสุขภาพแข็งแรงๆเด้อจ้า มีผู้ดูแลดีปานนิ กำลังใจหลายขนาดเส่าเร็วยุดอกเนาะ

ปล...สุขภาพดีๆปีหน้าสิไปยามไทสมุยเด้อจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เอาแบบแก้หอบหืดภูมิแพ้มีบ่ครับ ถ้ามีขอเป็นวิทยาทานแนครับ

แต่โรคทรัพย์จาง คือสิรักษาบ่เซาดอกเบิ่งซงกะดาย

ยินดีนำเด้อน้อง ถ้ามันดีอีหลีกะกินต่อไปเด้อ อย่าเซากิน (ให้แล่นกินเอา) 555

เอ๊ะ..ว่าแต่ "คนพิเศษ" ที่ว่านี่ ไผล่ะหือ นึกบ่ออก ....เอิ๊กกกกกก

Tags for this Thread