หัวข้อ: สิ้นกลิ่นดิน - วินัย พันธุรักษ์

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

สิ้นกลิ่นดิน - วินัย พันธุรักษ์

สิ้นกลิ่นดิน - วินัย พันธุรักษ์

[wma]http://supannika.webs.com/Sinkindin%20-%20Vinai%20panthurut.wma[/wma]

เพลง : สิ้นกลิ่นดิน
    ศิลปิน : วินัย พันธุรักษ์

..โฉม ยง เจ้าคงไม่รักเราจริง
    เรา ซิเชื่อทุกสิ่ง
    รักจริง แต่เจ้าแจ่มจันทร์
    รู้ ไหม ใครเขาคอยเฝ้าฝัน
    คิดถึงเจ้าทุกวัน
    แจ่มจันทร์เจ้าไม่กลับมา

..โบย บิน ลืมสิ้น คนท้องนา
    เดี๋ยวนี้เจ้าเป็นดารา
    เรียกหา เจ้าไม่ได้ยิน
    โฉม ยง เจ้าคงจะลืมเราสิ้น
    ค่าของเราเพียงดิน
    ได้ยินแต่คำนินทา

..โฉม ยง เจ้าคงไม่รักเราจริง
    เราซิเชื่อทุกสิ่ง
    รักจริงแต่เจ้าแจ่มจันทร์
    รู้ ไหม ใครเขาคอยเฝ้าฝัน
    คิดถึงเจ้าทุกวัน
    แจ่มจันทร์เจ้าไม่กลับมา

..โบย บิน ลืมสิ้น คนท้องนา
    เดี๋ยวนี้เจ้าเป็นดารา
    เรียกหาเจ้าไม่ได้ยิน
    โฉม ยง เจ้าคงจะลืมเราสิ้น
    ค่าของเราเพียงดิน
    ได้ยินแต่คำนินทา...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    แปลกที่เคยได้ยินเพลงนี้ผ่านหูบ่อยเลยค่ะ แต่ดันจำชื่อเพลงไม่ได้ซะงั้นว่าชื่ออะไร .. (โควต้าหมดแว๊วววว)

ถึงไม่ใช่ต้นฉบับ..แต่ก็เพราะไปอีกแบบเน๊าะ..
    คงเป็นที่ คนวางเป็นสาวสมัยใหม่ด้วย.. จึงเพราะ

หรือใครจะยกมือเป็นฝ่ายค้าน..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    เพลงนี้เพราะมากครับ ก็เช่นกันกับคุณส้มป่อย จำชื่อเพลงไม่ได้

และผมขออนุญาตตัดคำว่า " ไม่ " บางช่วงบางตอนออกนะครับ
    เพราะผมเชื่อโดยสุจริตใจว่าโฉมยงยังรักผม ................

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เจ๋งค่ะคุณพี่วันดี "..ทำในสิ่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่ทำ.."ค่ะคุณพี่... :l- ปล. แนะนำคุณพี่มาวางเพลงเพราะๆมั่งจิคะ กลอนบ้าง เพลงบ้าง.. ..ป่ะเดี๋ยวก็ใจอ่อนเอง.. (แนะนำดีนัก คนแนะนำสิถืกคอ้นบ่น๊อ.. )

Tags for this Thread