หัวข้อ: ..เหมือนข้าวคอยเคียว...ต้นฉบับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star ..เหมือนข้าวคอยเคียว...ต้นฉบับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=zmCmKZoLtao

เหมือนข้าวคอยเคียว ต้นฉบับ.. โดย..เพลินพิศ พูลชนะ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 16-06-2011 at 06:59.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เพลงเพราะนะคะ
    เคยฟังนี้จาก แม่ผ่องศรี

แต่เสียงของนักร้องต้นฉบับ ก็เพราะดีนะคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องมิกค์ไปเอาเพลงหากินป้ามาโชว์ อิอิ เพลงนี้คือเพลงเดียวในชีวิตที่ฮ้องได้จบโดยบ่อต้องมีซิ้น 55555555555555555555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    น้องเล็ก / พอดีไปค้นเจอมาในคอมค่ะ เก็บไว้ในกล่องเพลงเก่าตอนเคยเปิดเพลงในเวบครั้งนู้นแน่ะ..

ป้าแดง / ว้าวว ดีใจที่ถูกใจคุณป้าแดงค่ะ เพลงเพิ่นดังมาก่อน เลยฟังติดหูนะคะ เพราะดีอิหลีค่ะ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุนนี ศรีเกษ
    ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องมิกค์ไปเอาเพลงหากินป้ามาโชว์ อิอิ เพลงนี้คือเพลงเดียวในชีวิตที่ฮ้องได้จบโดยบ่อต้องมีซิ้น 55555555555555555555

...นึกภาพอยู่อ่ะ.. ร้องยังไง..
    แหม..ก็ภาพคุณยาย นี่ออกจะจ๊าบ.. นี่มันเพลงหวานหวาน..นะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ม่วนๆๆๆ....แต่ว่าจื่อบ่อได้ ว่าเกิดทันบ่อ 555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ฮ่วยยยยยยยยยยยยยยย เพลงมันหลบมาฮิตใหม่ตี้ พี่น้องเอ๋ย มื้อนี้ป้าตอบมาสองกระทู้แล่วเด้เนี่ย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    กระทู้ซ้ำจ้าป้า เดวนางสิเอามารวมกันให้จ้า..

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ฟังเพลงออนไลน์ เพลงนี้อิ๊ทเคยได้ยิน

ฟังแล้วกะคิดฮอดตอนเป็นเด็กน้อย
    หัดร้องเพลงนี้ จำได้ตรงท่อนที่ว่า "ตะแบกบานแล้วร่วง..."

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    ผมฟังดูแล้วไม่ใช่เสียงของ เพลินพิศ พูนชนะ นะครับ
    แต่เป็นฉบับอมตะที่ร้องโดย น้ำอ้อย พรวิเชียร ในรูปก็เป็นรูป น้ำอ้อย พรวิเชียร
    นี่แหล่ะครับ ข้อผิดพลาดใน YOUTUBE บางทีคนที่อัพไว้ก็ไม่รู้เรื่อง
    บางทีรู้เรื่องแต่ตั้งใจให้ข้อมูลคลาดเคลื่อน...เวลามีคนเอาไปวางที่อื่นต่อ
    ไอ้โรคจิตพวกนี้ก็จะตามไปเปิดดูแล้วอมยิ้มหัวเราะ กับผลงานตัวเอง

เพลงนี้ผมมีแผ่นเสียงต้นฉบับร้องครั้งแรกครับ
    CD ที่บริษัทเพลงยักษ์ใหญ่ทำขายทุกวันนี้
    เป็นการบันทึกเสียงใหม่ ร้องครั้งที่ 2 นั้นเอง

Tags for this Thread