หัวข้อ: "ผู้ชนะ"

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

"ผู้ชนะ"

"คนแน่แน่ว...เท่านั้นผู้ชนะ"
    ช่วงนี้เครียดๆยังไงก็ไม่รู้ อารมณ์ไม่ค่อย Stable เดี๋ยวพาลคนรอบข้าง เดี๋ยวพาลตัวเอง ก็เลยนั่งหาเพลงฟัง ได้อะไรหลายๆอย่างจากการฟังเพลง หากเราอยากชนะ... มันก็อยู่ที่เราว่าจะฉวยเอาชัยชนะนั้นมาเป็นของเราไหม? หรือเราจะยอมแพ้ และปล่อยให้ชัยชนะผ่านเราไปก่อน ... อาจารย์บอกว่า การสอบมีหลายรอบ อย่าไปคิดมาก ไม่ได้รอบนี้ ก็รอบหน้ายังมี .... "คนแน่แน่ว เท่านั้นผู้ชนะ"
    จำได้ว่าดูหนังเรื่อง " 15 ค่ำ เดือน 11 " แล้วประทับใจมาก
    ชอบคำพูดบางคำในหนังเรื่องนี้ ที่หลวงตาบอกว่า "ขอให้รีบทำความดี ก่อนที่บั้งไฟชีวิตของเราจะดับลง" ใช่สิเน๊าะ หากเรามีชิวิตวันนี้เป็นวันสุดท้าย สิ่งดีๆที่เราอยากทำ ก็ทำไม่หมดในวันหนึ่งวันนี้ เพราะฉนั้น เริ่มทำตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป
    ...ไปอิ๊ท ไปอ่านหนังสือได้แล้ว ไม่เช่นนั้น ได้สอบหลายรอบแน่ๆๆ เอิ้ก เอิ้ก...

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=dn-VQjmLjGc&feature=related

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....น้องอิ้สสสส......หัวตะ 31 เองเนาะ.....555....อ้าย ...กะเริ่มเฮ็ดคือกันเด้อ....อิอิอิ....ไปเริ่มก่อนดอก....

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

...ผู้ชนะย่อมก่อเวร ผู้แพ้ก็ย่อมจองเวร...การชนะตนเองนั่นแลเป็นดี...

สู้ๆน้องอี้ท...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ........./........./สู้ สู้ ประธานฯให้กำลังใจไป 110 % ทางนี้ก้อไปพบอาจารย์บ่อยๆ อาจารย์ไม่เบื่อหน้า หรือไม่ผ่านก้อให้มันรุกันไป

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ตอบผู้ข้างบน

"คนแน่แน่ว เท่านั้นผู้ชนะ"

ตีพิมพ์แล้วนะคะ

จบให้ทันนะคะ จะได้จับมือรับปริญญาพร้อมกีน อิอิอิ

ปล.จะสอบใบประกอบฯผ่านไหมนี่ หลับทุกทีที่เจอหนังสือ

เอาเป็นว่าทางนี้เป็นกำลังให้ผู็ที่จะเอาชนะเด้อ คนทางคุ้มสระบุรีเลี้ยวขวา ชนะใจตัวเองได้ นั้นแหละชัยชนะที่สุดยอดแล้ว

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าขอให้หลานอิ๊ทหลานรักของป้า ได้เป็นผู้ชนะสิบทิศนะจ๊ะ อิอิอิชนะทุกสิ่งทุกอย่าง

บล็อก
    28

เรียนท่านประธาน

วาระนี้ ท่านประธานจะอนุมัติให้ตัวเองผ่านวิทยานิพนธ์ไหม
    รีบๆพิจารณา วาระนี้ เลือกตั้ง วันที่ 3 นี้ จะได้มีอะไรคืบหน้า
    ธันวานี้ ก็ใกล้มาทุกขณะ นะท่าน

นี่คือคำสังของท่านรอง ลงนามเรียบร้อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...น้องอิ๊สสสส......ข้อมือขวาของอ้ายมันสิปวด- ขัดๆ ตรงมุมกระดุกด้านนอกแมะ....เวลาคลิ๊กเม้าส์..มันสิเป็นตลอด.....มีวิธีแก้ไข หรือ บำบัดบ่น้อจร้า....

บล็อก
    28

อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน

อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน

เวลายังพอมี นี่น้องอิ๊ทซ้อมใส่ไว้ก่อนจ้า วันจริงกะหยังหลายเดือนอยู่ ซ้อมแต่งหน้าทำผมนำจ้า ย่านว่าจะของบ่งาม 5555อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคนอย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคนอย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน
    จังได๋กะไปพบเจ้าพ่อ ท่านรออยู่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในมหาลัยขอนแก่นนะคะ ท่านจะคุ้มครองเราและมอบความโชคดีให้กับเราเสมอ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จ้า

Tags for this Thread