หัวข้อ: "ผู้ชนะ"

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

"ผู้ชนะ"

"คนแน่แน่ว...เท่านั้นผู้ชนะ"
    ช่วงนี้เครียดๆยังไงก็ไม่รู้ อารมณ์ไม่ค่อย Stable เดี๋ยวพาลคนรอบข้าง เดี๋ยวพาลตัวเอง ก็เลยนั่งหาเพลงฟัง ได้อะไรหลายๆอย่างจากการฟังเพลง หากเราอยากชนะ... มันก็อยู่ที่เราว่าจะฉวยเอาชัยชนะนั้นมาเป็นของเราไหม? หรือเราจะยอมแพ้ และปล่อยให้ชัยชนะผ่านเราไปก่อน ... อาจารย์บอกว่า การสอบมีหลายรอบ อย่าไปคิดมาก ไม่ได้รอบนี้ ก็รอบหน้ายังมี .... "คนแน่แน่ว เท่านั้นผู้ชนะ"
    จำได้ว่าดูหนังเรื่อง " 15 ค่ำ เดือน 11 " แล้วประทับใจมาก
    ชอบคำพูดบางคำในหนังเรื่องนี้ ที่หลวงตาบอกว่า "ขอให้รีบทำความดี ก่อนที่บั้งไฟชีวิตของเราจะดับลง" ใช่สิเน๊าะ หากเรามีชิวิตวันนี้เป็นวันสุดท้าย สิ่งดีๆที่เราอยากทำ ก็ทำไม่หมดในวันหนึ่งวันนี้ เพราะฉนั้น เริ่มทำตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป
    ...ไปอิ๊ท ไปอ่านหนังสือได้แล้ว ไม่เช่นนั้น ได้สอบหลายรอบแน่ๆๆ เอิ้ก เอิ้ก...

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=dn-VQjmLjGc&feature=related

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....น้องอิ้สสสส......หัวตะ 31 เองเนาะ.....555....อ้าย ...กะเริ่มเฮ็ดคือกันเด้อ....อิอิอิ....ไปเริ่มก่อนดอก....

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

...ผู้ชนะย่อมก่อเวร ผู้แพ้ก็ย่อมจองเวร...การชนะตนเองนั่นแลเป็นดี...

สู้ๆน้องอี้ท...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ........./........./สู้ สู้ ประธานฯให้กำลังใจไป 110 % ทางนี้ก้อไปพบอาจารย์บ่อยๆ อาจารย์ไม่เบื่อหน้า หรือไม่ผ่านก้อให้มันรุกันไป

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ตอบผู้ข้างบน

"คนแน่แน่ว เท่านั้นผู้ชนะ"

ตีพิมพ์แล้วนะคะ

จบให้ทันนะคะ จะได้จับมือรับปริญญาพร้อมกีน อิอิอิ

ปล.จะสอบใบประกอบฯผ่านไหมนี่ หลับทุกทีที่เจอหนังสือ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    เอาเป็นว่าทางนี้เป็นกำลังให้ผู็ที่จะเอาชนะเด้อ คนทางคุ้มสระบุรีเลี้ยวขวา ชนะใจตัวเองได้ นั้นแหละชัยชนะที่สุดยอดแล้ว

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าขอให้หลานอิ๊ทหลานรักของป้า ได้เป็นผู้ชนะสิบทิศนะจ๊ะ อิอิอิชนะทุกสิ่งทุกอย่าง

บล็อก
    28

เรียนท่านประธาน

วาระนี้ ท่านประธานจะอนุมัติให้ตัวเองผ่านวิทยานิพนธ์ไหม
    รีบๆพิจารณา วาระนี้ เลือกตั้ง วันที่ 3 นี้ จะได้มีอะไรคืบหน้า
    ธันวานี้ ก็ใกล้มาทุกขณะ นะท่าน

นี่คือคำสังของท่านรอง ลงนามเรียบร้อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ...น้องอิ๊สสสส......ข้อมือขวาของอ้ายมันสิปวด- ขัดๆ ตรงมุมกระดุกด้านนอกแมะ....เวลาคลิ๊กเม้าส์..มันสิเป็นตลอด.....มีวิธีแก้ไข หรือ บำบัดบ่น้อจร้า....

บล็อก
    28

อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน

อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน

เวลายังพอมี นี่น้องอิ๊ทซ้อมใส่ไว้ก่อนจ้า วันจริงกะหยังหลายเดือนอยู่ ซ้อมแต่งหน้าทำผมนำจ้า ย่านว่าจะของบ่งาม 5555อย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคนอย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคนอย่าเพิ่งท้อจ้า....พี่ชัย หมอแคน
    จังได๋กะไปพบเจ้าพ่อ ท่านรออยู่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในมหาลัยขอนแก่นนะคะ ท่านจะคุ้มครองเราและมอบความโชคดีให้กับเราเสมอ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จ้า

Tags for this Thread