หัวข้อ: เย็นวันนั้น..ระหว่างฉันกับลูก...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    เส้นทางชีวิตที่บางที่ก็ลิขิตเองก็ยังยาก เส้นทางเดิน..ที่กวาดสายตามองออกไปแล้วนั้น
    มันก็มีให้เลือกเดินอีกมากมาย เพียงแค่ใจเราคิดไปว่า มันมีอยู่ทางเดียว คือทางไปนั้นเอง
    แต่ไม่รู้ไปไหน ใจเรานั้นเป็นนายแน่นอน แต่ขอให้บางครั้งก็ขัดใจเราเองบ้าง
    เพื่อสิ่งที่ดีกว่าในแต่ละก้าวย่างบนทางที่จะเดิน....

เป็นกำลังใจให้ครับ..ใจเท่านั้นแหละครับ ที่ทำให้เรามีแรงก้าวเดินต่อไปในโลกแห่งนี้...
    สู้ ๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    เรียกน้ำตาจากผมได้ครับ ... น้ำตาซึมเลยครับ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจคับผม
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    เป็นกำลังใจให้พี่สาวนะค่ะ...กลับมาบ้านเฮาเด้อเอื้อย...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    สู้ สู้ นะคะ ชีวิตคู่มีปัญหาด้วยกันทุกคน แตกต่างกันไปค่ะ
    อดทนให้มาก ๆ ค่ะ บ้านมหามีกำลังใจมากมายค่ะ ^___^
    เป็นกำลังใจจ้า..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ prayoon
    บล็อก
    3
    คันเป็นจริงชีวิตเจ้า หยังน้อคือมาโศรกแท้หล่า
    เกิดปัญหาขึ้นตี้เจ้า เห็นแล้วคึดสงสาร
    ทรมานหัวใจอ้าย ตนพี่ซายได้คิดฮ่ำ
    เห็นน้องสาวตกระกำ พี่กะคิดเคียดแค้นแทนเจ้ายุบ่วาย
    บ่ต้องอายดอกน้องหล่า ฟายน้ำตาอ้ายสิเซ็ดซอย เจ้าดอก
    ปล่อยมันไหลหยาดเยิ้ม ความทุกข์เจ้าสิซ่างหาย
    ต้องระบายมาบ้าง อย่าไปขวางคั่นมันอยู่
    คันมันอัดอั่งอู้ สิแตกตึ้มใส่จะของเด้
    ยังหลายดอกมูเจ้า คอยเป็นเพือนยามทุกข์ใจ
    กับทั้งความห่วงใย อย่าเกรงใจเด้อนางน้อง
    คันเจ้ามองมาทางอ้าย ตนพี่ซายนี่ผุนึง
    บ่ซอยหลายกะซอยหน่อย ซอยออยเจ้าให้อุ่นใจ เด้อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    มุก....ยายอ่านแล้ว....มันจุก...น้ำตาซึม...เพราะยายเคยผ่านเสี้ยวชีวิตแบบนี้มาแล้ว
    ยายเคยหอบลูกน้อย 2 คนหนีไปตายเอาดาบหน้า อีกคนอยู่ในท้องอีกคนกำลังเรียนชั้นอนุบาลความรู้สึกวันนั้นคงจะไม่ต่างกับมุก...เราทำทำไม....เพราะอะไรมันมีคำตอบอยู่ในใจยากที่คนอื่นจะมาเข้าใจ....แต่สุดท้ายยายก็ผ่านจุดนั้นมาแล้ว..ลำพังตัวเราคนเดียวยังยืนอยู่ได้ แต่ .ลูกไร้เดียงสาเกินกว่าที่เขาจะรับรู้ ...ยายขอเป็นกำลังใจนะคะคนดี
    ลองลดทิฐิหันหน้าเข้าหากัน..ยอมให้อภัย....บางครั้งตัวเราเองก็ไม่เพอเฟคไปเสียทุกอย่าง เราจะผิดจะถูกลูกจะอยู่ข้างเราเสมอ....เพราะลูก....เพื่อลูก...ชีวิตเรายังให้ลูกได้....แค่ให้อภัย...พ่อของลูก....มุก....:l-ขอให้ครอบครัวของหนูผ่านวิกฤตนี้ไปให้ได้ ยายขอเอาใจช่วยนะคะ :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 15-06-2011 at 17:48.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ขอเอาใจช่วยจ้า สู้เพื่อลูกเด้อ เมื่ิอล้มได้เราก็ต้องลุกได้อย่าคิดเพียงแค่ตัวเรา ลูกต้องการเรา(แม่)จ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    หนทาง--มันบ่มีคำว่า "ตัน"
    เดินข้างหน้าบ่ได้ กะถอยหลัง
    สู้ ๆ เด้อจ้าเอื้อยฮัก
    หนึ่งใจ ที่ยังอยู่ข้างเอื้อยเสมอ
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผู้ชายส่วนมาก จะไม่ชอบผู้หญิงที่มีความมั่นใจในตัวเองสูง หรือเรียกง่าย ๆ ว่าฉลาดกว่าตัวเอง ทำไมจึงเป็นเ่ช่นนั้น

เพราะค่านิยมเดิม ๆ บอกว่าผู้ชายคือช้างเท้าหน้า ผู้หญิงเป็นช้างเท้าหลัง แต่ถ้าผู้หญิงเป็นช้างเท้าหน้า และผู้ชายเป็นช้างเท้าหลังบ้าง ก็กลัวชาวบ้านจะหาว่า เกาะภรรยารับประทาน

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่พูดยาก ใครที่ไม่เคยเจอจะไม่รู้ ก็ขอเอาใจช่วย และขอให้จิตใจเข้มแข็ง อย่าได้ซ้ำเติมชะตาชีวิต ประคับประคองกำลังใจให้ดี สักวันหนึ่งจะเป็นของเรา