หัวข้อ: (> ช้างเผือกกลางไพร <) เป็นเพลง ฟังสนุก ฟังแล้วอยาก..ลุก แดนซ์ ก็เชิญครับ

ฟังเพลงออนไลน์ (> ช้างเผือกกลางไพร <) เป็นเพลง ฟังสนุก ฟังแล้วอยาก..ลุก แดนซ์ ก็เชิญครับ

ถามจริง..
    เคยทบทวนกันบ้างไหมครับ..เสน่ห์แห่งเสียงเพลง..อยู่ตรงไหน ?

ผมเคยลองตรองกรองกระแสความคิดของตัวเอง ว่า ทำไมจึงชอบเพลง มากกว่า..ดูหนัง
    นี่ ต้องกล่าวก่อนว่า ไม่ต้องเอิ้นกันหรอก ว่าชอบใครชอบมันน่ะ..รู้อยู่แล้วจ้า เพราะไม่ได้มากล่าว ว่าไหนดีกว่า

แต่อยากบอกว่า.. เคยคิดอยู่ว่า
    บทเพลงไม่มีพระเอกนางเอก ไม่มีตัวโกง จะเสียงไหนใครร้อง ก็เหมือนว่าหาบทสรุปไม่ได้..
    เสียงเพราะก็ไม่ได้หมายว่าเป็นพระเอกของเพลง เสียงดุก็ไม่ใช่ผู้ร้ายในเพลง มันเหมือนไม่จบน่ะ
    ทำให้เราฟังเพลงได้หลายรอบ มากกว่าดูหนังซะอีก
    และคงเป็นเพราะ อยู่ตรงไหน ใดๆในโลก ก็จะมีเพลงติดตัวเราได้ทุกที่ ขนาดยืนฉี่ ยังฮัมเพลงได้เลย

นี่ไม่ได้เขียนเพื่อฆ่าเวลา ระหว่างรอเพลงขึ้นหรอกนะ
    เพราะเข้ามาฟัง..ผมก็เชื่อว่า คงมีไม่กี่คนหรอก ที่ตั้งหน้าตั้งตากดฟังลูกเดียวนะ
    กล่าวเช่นนี้ เพราะมีความเชื่อว่า.. ฟังเพลง ต้องใช้เวลาสร้างอารมณ์ฟัง
    แบบกระโดดแนวนั้นที แนวนี้ครั้ง สลับไปมา.. ใครทำอารมณ์ฟังทันบ้าง?

วันนี้ เอาเพลงนี้มาฝากให้ฟัง.. แอบบอก..ให้รู้..ก็ได้ว่า มันไม่ใช่อัลบั้มหายากอะไร
    แต่ไม่มีใครเขาทำให้ผมฟัง.. (น่าฉงฉาน) ก็ต้องดิ้นรน..หามาฟังเองซะ
    ฟังแล้วนึกถึงเพื่อนๆ..ก็เอามาฝากให้ฟังกันต่อ เน๊อะ
    เป็นเพลง ฟังสนุก ฟังแล้วอยาก..ลุก แดนซ์ ก็เชิญครับ

(> ช้างเผือกกลางไพร <)

[GAME]http://dc376.4shared.com/img/643924302/2cb88777/dlink__2Fdownload_2FfJa2TE3H_3Ftsid_3D20110614-130717-a4669c22/preview.swf[/GAME]

* คุณ ชาย เมืองสิงห์ แต่งเอง ร้องเองครับ
    เลือกเพลงในสุด มาให้ลองเสียงกันเลย เพื่อนๆ
    รู้ก็รู้กันอยู่ ว่า LP เพลงในส่วนใหญ่..เสียงแย่..กว่าเพลงริมนอกอย่างไร..
    เอ้อ..แล้วอย่าไปบอกใครล่ะ..ที่เราเล่นเพลงลูกทุ่งกันนี่ ที่จริงมันประหยัดนะ
    หลอดกับหัวเข็ม แพงๆ บางทีได้เสียงสู้เข็มถูกกับหลอดถูกๆ ไม่ได้
    นี่แหละ เจตนาแฝงที่มาพร้อมกับคำว่า ประหยัด
    เพลงนี้จึงใช้หลอดถูกๆเน๊าะ.. หลอดแพงกลองมันย้อย ฟังไม่เป็นสับปะรดเลย..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    น่าจะมีเพลง"หมูตอนตัวน้อย..ของพี่"..บ้างนะคะท่าน...ฟังแล้วหมูตอนให้อิจฉาช้างเผือกอ่ะค่ะ..คริๆๆ