หัวข้อ: กาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว...(คือดลเติบแล้วครับ)

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

กาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว...(คือดลเติบแล้วครับ)

กาลครั้งหนึ่งมีเศรษฐีผู้หนึ่งที่ชอบสะสมจระเข้เป็นๆ เขาเลี้ยงมันไว้ในบ่อหลังบ้าน เศรษฐีคนนี้มีลูกสาวอยู่คนหนึ่งที่ทั้งสวยแล้วยังโสดอีกต่างหาก
    วันหนึ่งเขาจัดงานเลี้ยงใหญ่ที่บ้าน ระหว่างงานเลี้ยงนั้นเขาก็ได้ประกาศว่า
    "ท่านผู้มีเกียรติทั้งหลาย ผมมีข้อเสนอที่จะให้เงินหนึ่งล้านบาท หรือยกลูกสาวของผมให้แต่งงานกับคนที่สามารถว่ายน้ำข้ามบ่อจระเข้ไปได้โดยไม่ได้รับอันตราย"
    ทันทีที่เขาพูดจบก็มีเสียงดัง "ตูม" แล้วมีไอ้หนุ่มคนหนึ่งพยายามว่ายน้ำข้ามบ่อจระเข้อย่างสุดชีวิต ฝูงชนที่อยู่ที่นั่นพยายามเชียร์เขาเต็มที่ ในที่สุดเขาก็ทำสำเร็จ เขาปีนขึ้นไปยังอีกฟากของบ่อได้อย่างปลอดภัย
    เศรษฐีรู้สึกประทับใจมาก
    "พ่อหนุ่ม คุณนี่ร้ายจริงๆ ผมไม่คิดว่าจะมีใครทำได้นะนี่ แต่เอาเถอะ ในเมื่อคุณทำได้ ผมก็จะรักษาสัญญา คุณต้องการเงินหนึ่งล้าน หรือจะแต่งงานกับลูกสาวผมล่ะ"
    ไอ้หนุ่มพยายามข่มจิตใจกัดกรามตอบ
    "ฟังนะ ผมไม่ได้ต้องการเงิน และผมก็ไม่ได้พิศมัยลูกสาวคุณด้วย ผมแค่อยากรู้ว่า ไอ้ลูกหมาตัวไหนวะที่ผลักผมลงน้ำ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร

Re: กาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว...(คือดลเติบแล้วครับ)

เอิ๊กๆๆๆ บ่าวปอ เจ้าซุกบ่าวมั่วหน่าฮ่านเฮ็ดหยังหละ เกือบเลาเอซีวิตบ่รอด อิอิ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

บ่าวเต็งคนโก้
    Guest

Re: กาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว...(คือดลเติบแล้วครับ)

เขาบ่ได้ซุก เขาถีบ ตั้ว อิอิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

ฮ่าๆๆๆๆ...โอยยน่อ ..สั่นหละอยากไปยืนยุใกล้บ่อเข้หลาย เอาไป1แต้ม จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร

อ่านยามได๋ กะหัวยามนั่น เอิ๊กๆๆๆๆ บ่าวปอกะดาย ฆ่าหมู่ฆ่าพวก
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

Membership renewed สัญลักษณ์ของ ไม่สวยแต่เร้าใจ

้ป้าดอ้ายมั่วเจ้าสมควรพิจรณาตัวเองได้แล้ว แม้แต่จรเข้ยังเมิน
    คนไม่มีหัวใจ