หัวข้อ: ชวนน้อง..มาลองฮัก กรุง รุ่งนิรันดร์

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

Facebook Video ชวนน้อง..มาลองฮัก กรุง รุ่งนิรันดร์

..เงียบไปสักพักสำหรับศิลปินสังกัด ข้าวจี่มิวสิค หลังจากช่วงหลังงานเยอะ...แต่ก็ยังพอมีเวลามาทำเพลง เดโมอัลบั้มชุดใหม่ ลองฟังดูนะครับ เพลงนี้เป็นแค่เดโม..นะครับ ยังไม่เอาจริง

...เป็นกำลังใจให้ทุกคน...สำหรับความรัก และ กำลังใจที่เราพึงมีให้กัน อย่างน้อย..ที่เราอยู่ได้โดยไม่เหงา หมดทุกข์ได้จากกำลังใจที่มีอยู่นั่นเอง...เชิญม่วนครับ...

เพลง..ชวนน้องมาลองฮัก
    คำร้อง-ทำนอง ภู ศรีวิไล
    เรียบเรียงดนตรี บ่าวข้าวจี่
    :l-

[CENTER]ชวนน้อง..มาลองฮัก  กรุง รุ่งนิรันดร์

[MUSIC]http://www.google.co.th/mp3/yuYKXwxw/___.html[/MUSIC]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 22-06-2012 at 17:15.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เอ๋ ฟังบ่ได่แม่ะอ้าย เป็นนำคอมมิคแร่ะจ้า.. คงต้องสิได่ไปลงโปรแกรมหยังเพิ่มเติมสักอย่างแน่เลย..ฟังบ่ได่จากของสองท่านแล้วจ้า..
    มองต่าง..อย่างปลง

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    เอาลิงค์โหลดมาให้ครับสำหรับผู้ที่ยังฟังบ่ได้..ลองเบิ่งครับ

http://www.google.co.th/mp3/yuYKXwxw/___.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 22-06-2012 at 17:15.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณค่ะอ้าย ฟังจากลิงค์ได่จ้า เสียงว่าแม่น ไผ่ พงศธร เนาะจ้า (เป็นอ้ายได่บ๊ออออ )..ปล. โควต้าเหมิดจ้าอ้าย
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    ยอดเยี่ยม อิหลีครับ ทั้งนักร้อง และอ.ข่าวจี่ ที่เรียบเรียงดนตรี

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บร๋า... เสียงดีแถะหือ เสียงปานไผ่ พงศธร สุดยอดครับ

เบิ่งหน้าตาแล้วบ่หน่าสิเสียงดีเลยเนาะจารย์ อิอิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    มาซ่างแต่งฮูปน้องซายหล่ารูปหล่อเสียงดีคือซองยาปวดหายแท้บาดเทื่อนี่บ่าวข้าวจี่กะดาย อิ อิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- บ่เคยผิดหวังเลย กรุง รุ่งอีหลี นักร้องในดวงใจ :l-
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    มวนสุดๆเลยจ้าหลานข้าวจี่จ๋าป้าแทบบอเชื่อเลย ว่าหลานกรุงรุ่งนิรันดร์ ร้องแม๊ะจ้าเสียงพอปานไผ่ดีบอดีฮอดสิมวนก่อไผ่อีกเด๊ป้าว่านิ ขอให้เพลงนี่ัดังๆๆๆนะจ๊ะ