หัวข้อ: (> นักเรียนตัวอย่าง <) มาฝากให้คุณครู ที่ฮัก ช่วยดูแลกันหน่อย

ฟังเพลงออนไลน์ (> นักเรียนตัวอย่าง <) มาฝากให้คุณครู ที่ฮัก ช่วยดูแลกันหน่อย

ผมคาดเดา.ไม่น่าผิดนะ ว่า ที่นี่ มีคุณครู หลายคนครับ
    ถึงไม่เป็นครู ก็เป็นผู้มีน้ำใจ..และอารมณ์สุนทรีย์ ทั้งนั้น

ผมนำ "นักเรียนตัวอย่าง" มาฝากให้โรงเรียนบ้านมหา ด้วยครับ
    ช่วยดูแลเขา เปรียบเสมือนลูกหลานท่าน อีกสักคน นะนะ
    แต่เขา..ได้รับการตามใจแต่เด็ก..เลยเป็นแบบที่เห็นนี่แหละครับ

..ให้โอกาศ เขาด้วยครับ..
    ช่วยกล่อมเกลา เขาให้สมศักดิ์ศรี ที่กับเกิดมาเป็นคนด้วย
    ........................จาก
    อาทิตย์อุทัย

(> นักเรียนตัวอย่าง <)

[GAME]http://dc389.4shared.com/img/646207381/2de27f2f/dlink__2Fdownload_2FeB9SL-YF_3Ftsid_3D20110615-153736-7df843c5/preview.swf[/GAME]

* เพลง ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดาเลย
    ธนิศ ศรีกลิ่นดี เป็นผู้เรียบเรียงดนตรี
    สยาม ดาวไพร คนนี้ เพลงลูกทุ่งหลายเพลงโด่งดังเพราะเขา

..สมัยอาศัยเงินพ่อแม่เรียน.. เพื่อนผมมีใช้ปากกา Bic ด้ามเหลือง, หรือไม่ก็ตราม้า..
    มีหลายคน..ใช้ Cross ด้ามนึง 1,600 - 2,000 กว่า
    ..คนใช้ Bic กับตราม้า ตอนนี้ เป็น ดร. ไปแล้ว 2-3 คน
    ส่วน Cross ถูกรีไทร์ ตั้งแต่ ปีหนึ่ง 2-3 คน แล้วยังมีอีกคน กลายเป็นรุ่นน้องไป

เลยต้องให้ ครูที่นี่ ช่วยดูแล "นักเรียนตัวอย่าง" ด้วย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    เพลงนี้เอาชีวิตจริงของนักเรียนยุคปี 2524 มาเขียนเป็นเพลง
    ฟังแล้ว อินไปกับเพลงมองเห็นภาพความหลังสมัยเรียนแล้วมีความสุขจัง
    ขอบคุณมากครับพี่อาทิตย์อุทัย ที่เสียสละเวลาริปเพลงจากแผ่นเสียง
    มาสู่กันฟัง แต่ละเพลงทำยากครับกว่าจะได้ 2 - 3 ชั่วโมงเลยทีเดียว
    (มันเสียเวลาตอนเอาเสียงรบกวนออก)

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พ่อใหญ่คำแสง
    เพลงนี้เอาชีวิตจริงของนักเรียนยุคปี 2524 มาเขียนเป็นเพลง
    ฟังแล้ว อินไปกับเพลงมองเห็นภาพความหลังสมัยเรียนแล้วมีความสุขจัง
    ขอบคุณมากครับพี่อาทิตย์อุทัย ที่เสียสละเวลาริปเพลงจากแผ่นเสียง
    มาสู่กันฟัง แต่ละเพลงทำยากครับกว่าจะได้ 2 - 3 ชั่วโมงเลยทีเดียว
    (มันเสียเวลาตอนเอาเสียงรบกวนออก)
    ไอ้เราหรืออุตส่าห์ ทำตัวเป็นหนุ่มกระทง.. ..อ้ายคำแสบ ทำความแตกซะำได้นิ..
    เขาก็เดาเรา ว่า 345 น่ะซิ เลข 2 ข้างหน้า หายจ็อยยย