หัวข้อ: การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน1

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

บ้านมหาโพสต์ การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน1

ในการเดินทางเยื่อนบ้านเกิดในครั้งนี้ กับความตั้งใจที่จะไปรักษาแผลใจให้กับตัว

เองและสะสมเสบียงบุญ

ในคืนแรกวันที่11ที่ไปถึง ต้องขอขอบคุณน้องสาวแม็กกี้คนสวย น้ำใจงาม
    การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอน1
    มิสบ้านมหาคนล่าสุดที่ให้การต้อนรับ น้องแม็กกี้อาสาที่จะไปรับที่สนามบินแต่ต้องทำให้น้องผิดหวัง เพราะทางบ้านไปรับแต่ก็ ขอทางบ้านมาหากินอาหารแซ่บกับน้องสาว:l-

ในช่วงสี่วันแรกเทเวลาให้กับงานเติมฝันปั้นดาว ร่างกายยังปรับกับอากาศ และ

เวลายังไม่ได้

ในคืนวันที่12/5 ได้เดินทางไปซุ้มบักมี่เพื่อพบกับ อาจารย์บ่าวข้าวจี่ดู

สถานที่จัดงานและพื้นที่ของครัวใจสลาย งานนี้ต้องขอขอบใจน้องชายบ่าวหนองคายที่

:*-ประสานงานเรื่องป้ายร้านและติดต่อเรื่องวัสดุและอุปกรณ์ทุกอย่างเกี่ยวกับครัวใจสลาย

วันที่ 13/5ซึ้งเป็นวันซ้อมใหญ่ช่วงบ่ายเดินทางไปร่วมซ้อมกับเพื่อนวันนี้ฝนตกแรงมากระหว่างการเดินทางก็เลยชวนคนขับรถแวะช็อปปิ้งหลบฝนก่อน:l-

มาถึงงานเพื่อนก็มากันครบแล้ว ขนาดฝนพึ่งตกแต่อากาศยังร้อนอบอ้าว และร่างกายก็อ่อนเพลียมาก สองคืนที่ผ่านมาพักผ่อนน้อยระบบขับถ่ายแปรปรวน วันนี้คลื่นเหียนเวียนหัวปั่นป่วนไปหมด อึดอัดร้อนก็ร้อน อาการเครียดก็เลยเกิด อยู่ร่วมซ้อมได้พักเดียวก็ต้องขอตัวกับที่พัก

ในเช้าของวันงานที่ 14/5 ฝนเทลงมาแต่เช้ายันบ่ายช่วงสายออกไปเช็กความเรียบร้อยของขนมจีนและอุปกรณ์ และซ้อมบทกับท่านเดอะดอน ถึงตอนนี้ต้องขอบคุณท่านเดอะดอนและน้องสาวบ่าวข้าวจี่ที่ช่วยประสานงานแต่พอขึ้นเวที่ไม่ได้ใช่เลย:ข

กับเข้าที่พักอาบน้ำ ก่อนไปร้านทำผมแต่งหน้าแวะมาดูความเรียบร้อนของร้านใจสลายอีกครั้งพบน้องอิ๊ทและน้องไก่น้อยอาสาช่วยดูแลร้านช่วงที่ยังไม่เริ่มงานตามมาดูแลพี่

บ่ายสามแล้วยังไม่ได้มีอะไรตกถึงท้อง น้องไก่จัดการหาอาหารและน้ำ บอกน้องว่าขอข้าวไข่เจียวกับน้ำเปล่านะน้อง:*-ขอบคุณน้องไก่น้อยมากๆจ้า ขอบคุณน้องอิ๊ทที่ช่วยดูแลเรื่องแต่งตัวเปลี่ยนเสื้อผ้า และร้องเท้า

ทำไมนะโหลดภาพไม่ได้ติดไว้ก่อนเด้อจ้าจะเอาภาพมาฝากที่หลัง แล้วจะมาเล่าต่อจ้า:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-06-2011 at 13:53. เหตุผล: แก้คำผิดค่ะ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ดีใจจ้าได้เป็นผู้ช่วยนางงาม

ได้ตำแหน่งผู้ช่วยนางงามมา กะดีใจหล้าย หลาย
    เบื้องหลัง ความงาม ขนาดนี้ เบื้องหน้า? ? ? ? ? ?

เธอได้ไปโดดเด่นบนเวที

สุขทุกข์สลับเปลี่ยนเข้ามาเยือนใจ ไม่เคยจางหายไป สุขมากลืมทุกข์ ทุกข์มากลืมสุข ... หากเรายอมรับในสิ่งที่ผ่านเข้ามาได้ ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์ รับมันให้ได้ไม่หงุดหงิดกับมัน แล้วเราจะร่มเย็นในใจจ้า สาธุ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น

การเดินทางสะสมเสบียงบุญ

การเดินทางสะสมเสบียงบุญ ตอนไหนถึงจะถึงบ้านหนองกุง ขอนแก่น น๊อ อิอิ
    รออยู่เด้อจ้า พี่สาวที่น่ารัก :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    แวะมาสะสมบ่อยๆกะได้เด้อเอื้อย ที่นี้ยังต้อนรับและคึดฮอดเสมอครับ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    งั้นที่วังน้ำเขียวก้อคงประมาณสุดท้ายนี่แหละครับ ท้ายสุดของการเดินทางทริปนี้ อิอิ มาอยู่นานหน่อย อากาศที่วังดี อาหารการกินก็ดี 555

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ด้วยความยินดีและเต็มใจค่ะพี่นิ ขอบคุณกระเป๋าใบสวยด้วยค่ะ
    กลายเป็นของคู่กายไปสะแล่ว

ไก่ต้องขอโทษพี่นิด้วยค่ะ มาโคราชไม่ได้เจอกันเลย งานยุ่งจริงๆ
    อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะพี่

ปล..สังเกคุ ป้ายก็ไม่ยอมแกะนะค่ะกลัวเก่า 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 17-06-2011 at 04:04.
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    สุดยอดเลยจ้าพี่นิ ได้ไปเที่ยวยามพี่น้องหลายที่เลย ได้ทำบุญด้วย
    ทำบุญเยอะๆ ชีวิตต้องมีแตรุ่งเรืองๆ จ้า บุญกินบ่เบิดเป็นจ้า สาธุๆ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    น้องอิ๊ทผู้อยู่เบื้องหลังความงามและผู้จัดการร้านครัวใจสลายจนนาที่สุดท้าย
    ความสุขและทุกขอยู่คู่กับเราเสมอมา เพียงแค่ใจเท่านั้นที่จะรับสิ่งไหนได้นานกว่ากัน
    เกิดมาและดับไป ตามกาลเวลา สาธุ
    การเดินทางสะสมเสบียงบุณที่ขอนแก่น มีความสวยงามที่ประทับใจรอก่อนจ้ากำลังเดินเรื่องภาพประกอบ
    วังน้ำเขียวการสะสมบุญบารมีครั่งใหญ่ที่มีแต่ความปลื้มปิติ
    ความนี้น้องไก่รู้จักห้าง Harrods แล้วใช่ยังจ้า อนุโมทนาบุญร่วมกันจ้า
    การสร้างสมบุญเปรียบเสมือนหาอาหาร หาเงินใส่กล่อง หากเราไม่หาใช้อย่างเดียววันข้างหน้าก็หมดไป ทุกวันที่เรามีอยู่คือบุญเก่า มั่นทำบุญประติบัติธรรม คิดดีทำดี ผลจะบังเกิดทันตาจ้า สาธุ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ตามอ่านซีรีส์เรื่องนี้อย่างใจจดใจจ่อ ลุ้นระทึกอยู่ค่ะ มาต่อนะคะ อิอิ:l-

Tags for this Thread