หัวข้อ: (> คุณครูที่รัก <) มาแซวซะเลย..มีครูหลายคนที่นี่

ฟังเพลงออนไลน์ (> คุณครูที่รัก <) มาแซวซะเลย..มีครูหลายคนที่นี่

เห็นที่นี่ มีคุณครูหลายคน..และน่ารักทุกท่าน..(เรื่องจริงใช่ไหม ไม่ต้องให้เดานะ)
    ..ฝากเพลงนี้ แทนใจที่อยากแซวซะเลย..

แม้เพลงจะบอกโจ่งแจ้ง ไปหน่อย.. แต่ก็เว้ากันซื่อๆแบบชาวทุ่งทำกัน
    ผิดหวัง อกหัก บอกรักไป ไม่ได้ตอบรักมา สารพันเพลง สารพัดรัก
    เป็นว่า ..เพลงนี้ ตั้งใจมอบให้ที่นี่ เพราะเพลงนี้ยังไม่เคยทำให้ฟังที่ไหนมาก่อนเลย
    ถึงจะไม่ใช่เพลงดังหาฟังยากกระไร..
    แต่บางครั้ง หาฟังยาก ก็ใช่ว่าฟังแล้วจะชอบ..จริงไหม

..คนหล่อๆ น่ะ มีน้อยนะ..
    ..แต่ที่หล่อ แล้วถูกใจเรา..หายากประลัยเลย..ว่างั้นไหม..
    หล่อน่ะ..เลือกได้
    แต่อาจ..ไม่ถูกเลือกก็ได้นะ..คนหล่อ
    (> คุณครูที่รัก <) มาแซวซะเลย..มีครูหลายคนที่นี่

(> คุณครูที่รัก <)

[GAME]http://dc388.4shared.com/img/649965739/7e023b0b/dlink__2Fdownload_2F2UoYHTWo_3Ftsid_3D20110617-093121-c964bb98/preview.swf[/GAME]

* คุณครู.. คำนี้มีความหมายยิ่งนักครับ
    ที่มีวันนี้ได้..นอกจากพ่อแม่ แล้วก็คุณครู นี่แหละครับ

ผมจำคุณครูในดวงใจ ได้หลายคน ไม่ใช่ครูหนุ่มหล่อ หรือสวยหยาดเยิ้ม
    แต่เป็นครู..ที่เอื้ออารีย์ และอบอุ่น ที่นอกจากจะสอนวิชาเรียนแล้ว..
    ยังสอนการใช้ชีวิตและหาเลี้ยงชีวิต ให้อีกด้วย
    บุญคุณที่ทดไม่ได้ แทนให้ไม่หมด แบบนี้ มีก็แต่จารึกไว้ในใจครับ

:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    จ๊ากก บทเพลงจีบครูนี่นาท่านพี่..บ้านน้องเรียกว่า.."หลื่นครู"เด้อจ้า
    ปล. โควต้าหมดค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    อะยา - โรคู - ปะนะโก - โนรู

นักเรียนผู้โชคดี มีครูประจำชั้นสาวสวย
    ถือว่า....เป็นลาภอันประเสริฐ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 17-06-2011 at 20:47.

..เอาอีกแล้ว..อ้ายคำแสง
    บอกแล้วไง..ว่า ภาษาติงนัง นี่เรารู้กันสองคนน๊ะ

:b-b--:b-b