หัวข้อ: (> รักแล้วต้องได้ <) เจอแบบนี้ คุณกล้ารักเขาไหม?

ฟังเพลงออนไลน์ (> รักแล้วต้องได้ <) เจอแบบนี้ คุณกล้ารักเขาไหม?

ห้องฟังเพลงที่นี่. นับว่า เป็นห้องฟังที่น่ารักน่าชังมากๆ
    หลายเพลงม่วนๆ ม่วนโดยชาวอิสาน พลัดถิ่น ก็คงมีหลายคนอยู่เน๊าะ
    เพลงที่วางก็ดูปะปนกันไป บางเพลงผมคาดไม่ถึงเลยว่าจะมีวาง
    ไม่หมายว่าหายาก แต่หากวางแล้ว ผมชอบสังเกต เพื่อนๆที่เข้ามาตอบ

ตอบหรือไม่ตอบ แซวหรือไม่แซว.. นั่นก็เรื่องนึง
    ..นึกดู เหมือนวงอาหารร่วมโต๊ะ บนโต๊ะก็มีอาหารที่เคยทาน..
    เหล้าโซดา ก็เหมือนๆเดิม หากตั้งวง ร่วมกิน แต่ไม่คุยกันเลย
    หรือลุกหนีไป...แล้วเราจะตั้งวงกันทำไม..

เมื่อคืนวาน ฝากเพลง "ซากหัวใจที่ยับเยิน" ไว้ที่นี้

ก็เลยหยิบเพลงนี้มาฝากอีกเพลง อย่างตั้งใจ
    แม้เพลงนี้ไม่ได้อยู่ในสารบบ เพลงดังยอดฮิต เพราะมีเพลงยุคเดียวกันที่ดังกว่า
    แต่..สาระของเพลงนี้ที่มาฝากฟัง คือ วิสัยทัศน์ที่มีต่อคำว่ารัก น่ารักน่าหยิกจริงๆ
    น่าจะเป็นเพลงเดียว ที่สวนทางกับคำว่า รักแท้ต้องเสียสละ ที่เรายินจนชินชา

(> รักแล้วต้องได้ <)

[GAME]http://dc339.4shared.com/img/656215649/d2849b5f/dlink__2Fdownload_2FaNkFc_5F1M_3Ftsid_3D20110620-015220-6677a86/preview.swf[/GAME]

* นับเนื่องเพลงที่คุณชรัมภ์ เทพชัย ขับร้อง
    เพลงนี้ไม่จัดว่าฮิต คงเพราะเนื้อหาหรือเปล่าไม่ทราบ
    เพลงที่ดังๆ แต่เป็นเพลงแบบ passive ไป
    คือประเภท.. นาน.รอ..อาภัพ. เข้าทำนองเป็นแต่เพลงรับ

ส่วนเพลง แบบ "รักแล้วต้องได้" ผมว่าเป็นเพลงรุก นักเลงที่กล้ารุก..เรื่องรัก
    เจอแบบนี้ คุณกล้ารักเขาไหม?
    ประเภทเรื่องจะให้รอ หรือบ่นว่าอาภัพ พับเก็บไปได้เลยแบบนี้
    เพลงนี้สวนกระแสของความรู้สึกเคยๆ ว่าต้องสละ,ต้องยอม
    หรือลึกๆ คุณอาจคิดแบบเพลงนี้.. แต่แรกแล้ว ก็ไม่รู้ได้

:*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาทิตย์อุทัย; 20-06-2011 at 08:31.

รักแล้วต้องได้...กะขอแค่ได้รักทอนั่นหละจ้า...บ่หวังอิหยัง...อีกแล้ว....หละ

ขอบคุณจ้าอ้าย..บ่เคยได้ยินจักเทือ เพลงเพราะๆแบบนี่...บ่ฮู้จักฮอดนักฮ้องพุ้นหละ อิอิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เพลงนี้ไม่รู้เพราะอะไร ฟังไม่ได้ค่ะ ก็เลยลองเซิร์ทดูในเนทแล้วฟังได้.. เสียงคุณชรัมภ์ต้องยอมรับอยู่แล้ว นุ่ม.. และเป็นอย่างที่คิดเลยค่ะ เพิ่งเคยฟังครั้งแรกอีกแล้ว แฮะๆๆ..

ขอบคุณครับ.. คุณ มิคกาเซ่ ที่ช่วยส่งข่าว ว่าฟังไม่ได้

ผมเข้าไปตรวจแล้วทำการแก้ไขแล้วครับ ลองแล้วปรกติแล้วครับ

- ไฟล์ที่ up ขึ้นที่ 4S นั้นเสีย ไฟล์เก่าเห็นมีร่องรอยฟังได้ 20 ครั้งแต่เสีย ผมจึง up ให้ใหม่แล้ว
    - เดี๋ยวนี้ search หาเพลงได้ง่าย มีหลายเหตุผลที่เคยได้ยิน(จากที่อื่นนะ) คือกะแค่ห้องฟังจะอะไรหนักหนา

มีอยู่คำ - เราชอบเพลงใช่ไหม ถ้าเราทำในสิ่งที่เราชอบให้ดีไม่ได้..หรือยังไงก็ได้ ทีนี้สิ่งที่เราไม่ชอบยิ่งไม่ต้องบอกเลยว่าจะเป็นเช่นไีร..เย๊

อิอิ.. ก็หยั่งที่บอกไว้ที่หัวกระทู้น่ะแหละ ก็ตั้งวงแล้วนี่นา..ที่นี่บ้านมหา มาฟังที่นี่ ที่นี่ก็ต้องหาข้อแตกต่างการฟังให้ท่าน..ให้ได้ ไม่งั้นท่านก็ฉีกซองมาม่าลวกกิน (แสลง.. ไฟล์ทั่วไป/CD) ที่บ้าน สบายกว่าจริงไหม..ไม่ต้องมาหาบะหมี่ตลาดริมทางแบบนี้

ที่นี่ บ้านมหา.. หากเป็นมาม่า..ก็ทำแบบทรงเครื่องให้.. หรือเป็นบะหมี่สดแบบที่ตลาดร้อยปี ที่นี่ก็มีให้ทาน .. เจ้าข้าาาา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เอ๊ะจ้า
    ขอบอกว่าเพราะ จริงๆค่ะ รักแล้วต้องได้...อาจจะเป็นเฉพาะบางคน ที่คิดแบบนี้ แต่บางคนก็จะบอก แค่ได้รักก็พอ จริงป่าวค่ะ พี่ๆๆ