หัวข้อ: ..ขอใจให้พี่..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

..ขอใจให้พี่..

ฟังเพลงนี้ตอนอาบน้ำ แล้วหวลคิดถึงใครคนหนึ่ง.. ว่าจะสระผมแล้วหมักก่อน เพลินกับเสียงเพลงมากไป ลงแช่อ่างก่อนเลย ฮ่าๆๆ ไม่รู้ว่านักร้องคือใคร แต่รู้ว่าอยู่ในอัลบั้ม"ลูกกรุงชาย" เค้าบอกมาเท่านั้นค่ะ..

[MUSIC]http://dc402.4shared.com/img/329007221/e1b760b8/dlink__2Fdownload_2FTakvZHly_3Ftsid_3D20110620-123132-a703b5b6/preview.mp3[/MUSIC]

..บางทีการที่ผู้หญิงเค้ามีแง่งอนบ้าง ก็ใช่ว่าจะต้องงี่เง่าตลอดไปหรอกนะคะ.. ถ้าเค้าไม่มีใจให้คุณเค้าก็คงไม่ลงทุนงอนให้เสียเครดิตเพียงเพื่อต้องการความสนใจจากคุณขนาดนั้นหรอก..
    ..บางทีท่านสุภาพบุรุษอาจจะเย็นชาไป(หรือเปล่า) หรือเป็นเพราะอะไรไม่รู้สิน่า แค่เรื่องเล็กน้อยยแค่นี้ยังคิดไม่ออกว่าเค้างอนทำไม(ซึ่งอันที่จริงน่าจะยินดีด้วยซ้ำ..) ..แล้วที่น่าเจ็บใจกว่านั้นคือ..มีมาต่อว่าเราอีก..จะงอนอะไรนักหนา..เง้อออ...ช้ำมั้ยล่ะ...อุตส่าห์ลงทุนงอนทั้งที ..ขอใจให้พี่..

..ผมรู้สึกแปลกๆ พอกดฟัง.. บ๊ะ ไม่ชินเลยแฮะ..
    ไม่ชิน ไม่ได้หมายว่าไม่รู้จัก อิอิ.. ที่จริง ผมชอบเพลงนี้..

ที่แจ้ ร้องน่ะครับ..ถนัดเลยแนวนั้นน่ะ
    ส่วนเพลงนี้ ยอมรับว่าฟังไม่ออก ว่าใครร้อง ชรินทร์หรือเปล่า?

อ๊ะ..เดี๊ยวนี้ บ้านมหาเพลงเก่า..นี่ไฉไลแฮะ
    ผมอ่านบท..งอน.. พาลนึกเพลงลูกทุ่งเพลงนึงซะแล้ว

ขออนุญาต เอาเนื้อร้อง แจมนิดนึงนะครับ (ไม่ค่อยชินแฮะ-อาทิตย์ไม่เคยทำ )

"คนงามแสนงอน แม้งอนก็ต้องพองาม ถ้างอนเกินงาม ฝ่ายง้อก็ต้องงุนงง
    ..งกงกเงิ่นๆ เก้อเขินเมื่อเจออนงค์ เพราะใจลุ่มหลง รักโฉมยงรักมากเหลือเกิน..."

คนแต่ง.. คนอิสานนั่นแหละครับ.. ครูสุรินทร์ ภาคศิริ
    คนร้อง.. คนแรกรู้สึกถ้าไม่ผิดเป็นคุณสุชาติ มังครับ แต่ ยอดรัก ร้องเพราะนะ อิอิ
    ผมเคยวางเพลงนี้ (ที่อื่น) มาแล้ว
    แต่ไม่กล้าวางร่วมกระทู้..กลัว งอน
    *คือเพลงมันคนละแนวครับ กลัวกระทู้เสียอ่ะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    ผ่ามมาฟังนำแน่คับ...ป้าดดดเพงม่วนยุคับแต่ขะน้อยเกิดบ่ทัน อิอิ:l-:l-:l-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ อ่อยย หน่ายท่านสุภาพบุรุษทั้งสองท่านนี้เด้ ตอบมาแต่ละคน..บ่ได่เข้าใจสุภาพสตรีเลยย...
    ปล. ขอบคุณที่มาแจมค่ะ..เว่าหยอกเล่นด๊า....