หัวข้อ: ฝันเห็นแม่ครังสุดท้าย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

ฝันเห็นแม่ครังสุดท้าย

แม่ของหนุ่มเมืองกาญจน์ เสียเมื่อปี ๒๕๕๓๙ หนุ่มเมืองกาญจน์ก็เคยเห็นแม่หลายครั้ง หลายครั้งจะฝันเห็นว่าแม่กำลังเลี้ยงควายบ้าง กำลังทำนาบ้าง หรือกำลังทำงานอย่างอื่นบ้าง ใส่เสื้อผ้าเก่าบ้าง หลังจากที่แม่มาเข้าฝัน ก็จะไปทำบุญให้แม่อยู่เสมอ แต่เมื่อ ปีที่แล้วมา ได้ฝันเห็นแม่ใส่ชุดขาว มีผ้าขาวพาดบ่าแบบที่ไปเข้าวัด แม่ยิ้มให้เราแล้วลอยขึ้นไปบนฟ้าค่อยๆลอยหายไป จากนั้นก็ไม่เคยฝันแม่อีกเลย ท่านคงจะหลุดพ้นไปจากความทุกข์อย่างสิ้นเชิงแล้ว ขอให้แม่พ้นทุกข์และมีความสุขในแดนสวรรค์
    /
    /
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคล แต่ก่อนเราเองก็ไม่มีความเชื่อเรื่องนี้เท่าใดนัก แต่เราฝันอย่างนี้จริงๆ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

.การทำบุญอุทิศให้บุพพการีผู้ล่วงลับไปแล้ว ถือว่าได้ทำหน้าที่ของลูกกตัญญูแล้วครับ
    ...คุณแม่ผมท่านก็เสียแล้วตั้งแต่ผมยังเด็ก ปี 2522 เรียนอยู่ ป5..ผมไม่เคยฝันถึงท่านนานมากแล้ว...ป่านนี้ท่านคงไปสู่ภพภูมิใหม่แล้ว....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    แม่ยังอยู่ค่ะ ทุกครั้งที่ฝันเห็นแม่ จะโทรหาแม่ แล้วแม่ก็จะบอกว่าไม่ค่อยสบายทุกทีเลยค่ะ แม่ก็เหมือนกันค่ะ ฝันเห็นลูกก็โทรมาหา ลูกก็จะไม่สบายเหมือนกันเลย เป็นแบบนี้มาหลายปีแล้วค่ะ แต่ตอนนี้ก็โทรคุยกันทุกเช้าเลยค่ะ